Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Chubby Lawyer Cafe' - ทนายอ้วนชวนหิว - Macau deliciosa - Restaurante Platao ติดต่อทีมงาน

จบไปเรียบร้อยสำหรับร้านอาหารที่ได้ไปชิมมาที่ฮ่องกงนะครับ อาทิตย์นี้ทั้งอาทิตย์จะเป็นร้านอาหารที่ไปชิมมาที่มาเก๊าครับ

จริงๆแล้วผมวางแผนไปเที่ยวมาเก๊ามาหลายครั้ง แต่เป็นอันต้องล้มไปด้วยเหตุต่างๆ นาๆ คราวนี้หมายมั่นปั้นมือว่าจะต้องไปให้ได้

ที่มาเก๊า คุณแนน ชื่อนี้ไม่มีปัญหา คุณแม่ลูกหนึงเจ้าบ้านเตรียมตัวต้อนรับเราอย่างดีทีเดียว

ผมรู้จักคุณแนนผ่าน้องคนนึงในห้อง BP คุณแนนเป็นเจ้าแม่มาเก๊าครับ เพราะว่าเธอแต่งงานแล้วอยู่ที่มาเก๊ามาหลายปีอยู่ ก่อนไปก็นัดกันอย่างดิบดีว่าไปเจอกันที่โรงแรม Sofitel Ponte 16 ที่ผมไปพัก

ผมไปถึง Check in เสร็จ กำลังจะเดินขึ้นห้องพักก็มีเสียงเรียกชื่อ .... หันไปเจอคุณแนนกับสุดสาวสุดน่ารักนั่นเอง คุณแนนบอกจะรอกินชาอยู่ที่ห้องอาหารของโรงแรมก็แล้วกัน

ผมขึ้นไปเก็บของเสร็จสรรพ เตรียนของฝากให้คุณแนนจำพวกน้ำพริกทำน้ำเงี๊ยว พริกลาบ น้ำพริกทำน้ำพริกอ่อง แกงอ่อม (คุณแนนเธอเป็นสาวลำปางครับ) และที่สำคัญของฝากลูกสาวคนสวยของคุณแนน ..... แผ่นแป้งโรตีสายไหม ... คุณลูกสาวเธอชอบโรตีสายไหมมากๆๆ (ไส้เธอมีเยอะแล้ววว เลยซื้อแป้งไปฝากอย่างเดียว)

มื้อแรกคุณแนนเธอเลี้ยงต้อยรับด้วย Afternoon Tea ที่โรงแรม แต่เนื่องจากมัวแต่ถามสารทุกข์สุขดิบกันเลยไม่ได้ถ่ายรูปมาเรยยย ฮ่าๆๆๆ เดี๋ยวไปมาเก๊าคราวหน้า จะเอารูปมาฝากนะครับ อิอิอิ

พอแดดร่มลมตกคุณแนนก็พาไป Senado Square เดินเล่นแถวๆนั้นไปเรื่อยๆ จนไปถึงซากโบสถ์ St. Paul's ก็เดินกลับมาที่ Senado Square เหมือนเดิม .... เธอถามเราว่าหิวหรือยัง จะพาไปกินอาหารโปรตุเกสร้านเก่าแก่ ผมรีบรับคำว่าหิว .... ฮ่าๆๆ

เพราะตั้งแต่ก่อนไปมาเก๊า คุณแนนเห็นผมทำ Bacallhau com broa โพสในก้นครัวโดยที่ผมยังไม่เคยรู้รสเลยว่าของจริงเค้าทำกันยังไง เธอเลยอาสาพอไปกินครับ

Restaurate Platao

จากคุณ : ทนายอ้วน
เขียนเมื่อ : 27 ธ.ค. 53 17:29:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com