Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อิ่มอร่อยสุดประทับใจกับ Sunday Brunch Buffet @ Madison, Four Season Hotel ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ เจอรีวิวนี้กันปีละครั้งนะคะ คราวนี้ก็รอบที่สามแล้ว

กลับไทยคราวนี้จองโต๊ะไปกิน Sunday Brunch ที่ Four Season เช่นเคยค่ะ และแน่นอนว่าที่นี่ไม่เคยทำให้ผิดหวัง

สำหรับใครที่กำลังจดๆจ้องๆหาที่ทานบุฟเฟต์อร่อยๆก็ยังจะยืนยันคำเดิมค่ะ

จากที่ที่บ้านไปทานมาหลายโรงแรมในกรุงเทพ ร้านนี้ก็ยังเป็นร้านอันดับหนึ่งในใจบ้านเรา
ส่วนตัวอยากจะเชียร์ให้เพื่อนๆแวะไปลองกันถ้ามีโอกาส (ไม่ได้ค่าคอมมิชชั่นนะนี่)

กลับมารีวิวคราวนี้มีอัพเกรดจากของเก่าเพราะมีตากล้องกับกล้องจริงจังไปด้วย
ดังนั้นรูปจะไม่เบลอ ไม่อนาถเหมือนคราวที่แล้วๆมาที่ถ่ายเองอย่างรวดเร็วด้วยความที่เขินเจ้าหน้าที่
หวังว่าเพื่อนๆคงจะอิ่มตาอิ่มใจกันมากขึ้นค่ะ

ตอนนี้ตัวเองกับเพื่อนๆเปิดเวปจริงจังแนะนำที่ท่องเที่ยวและร้านอาหารอยู่
(เผอิญเร่งทำจนเสร็จเพื่อส่งเข้าประกวดของททท ที่เพิ่งผ่านไปเร็วๆนี้)
มีรีวิวร้านอาหารและท่องเที่ยวทั้งในประเทศและต่างประเทศทีเดียว ต่างจังหวัดก็หลายที่ค่ะ ไม่ใช่เฉพาะกรุงเทพ
ถ้าอดใจรออีกนิดจะมีรีวิว Four Season อันนี้เวอร์ชั่นรูปสวยยิ่งขึ้นอีกค่ะ แต่ตัวเองใจร้อน อยากรีบมารีวิว ก็เลยแอบมาแปะก่อน
ยังไงจะโพสท์ลิงค์ของเวปไซต์ไว้ที่ท้ายกระทู้นะคะ

ปีนี้มีโอกาสไปกันทั้งครอบครัว พ่วงเพื่อนตัวเองเพื่อนน้องไปด้วยรวมเป็นสิบสองคนพอดี

เนื่องจากไปกันหลายคนทางร้านเลยใจดีจัดห้องตรงกลางให้เพื่อความเป็นส่วนตัวโดยไม่คิดเพิ่ม
(แต่ขู่มาว่าถ้ามาไม่ครบคนจะชาร์จค่าห้องเพิ่มอีกเป็นพัน)
อย่างไรก็ดีงานนี้ไม่มีใครยอมพลาด เราก็เลยได้นั่งห้องใหญ่สบายใจ

คำถามที่ได้ทุกทีคือสนนราคา ตอนนี้ราคาอยู่ที่ 2766B net นะคะ มี free flow alcohol
แต่คนไม่ดื่มไม่มี option ราคาถูกกว่านี้ให้เลือกค่ะ
ถึงจะราคาสูงแต่คุณภาพอาหารถือว่าคุ้มนะคะ ว่าแล้วเอารูปมาโชว์เลยดีกว่า

เริ่มจากบรรยากาศสบายๆของห้องอาหารแมดิสัน
ด้านนอกมีสระน้ำใส ปลาคาร์ปว่ายวน และ มีวงดนตรีบรรเลงสดให้ได้ฟังกัน

จากคุณ : Mnemosyne
เขียนเมื่อ : 30 ธ.ค. 53 22:37:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com