Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครชอบกินปูเชิญทางนี้ครับ ติดต่อทีมงาน

อาทิตย์ก่อนพี่ชายผมโทรมาตอนเช้าบอกว่าตอนนี้อยู่ชลบุรี จะเอาปูทะเลมั๊ย  ตัวขนาด 1 โลๆละ 350 บาท  ผมฟังแล้วอึ้งๆ ไมมันถูกจังหว่า ปกติไซส์นี้ซื้อตลาดแฮปปี้แลนด์ต้องมีอย่างน้อยโลละ 700 ขึ้น     อย่ากระนั้นเลยลองดูสักตั้งเลยบอกเค้าว่าเอามาโลด   สักพักโทรกลับมาบอกอีกว่ามีตัวขนาด 7 ขีด โลละ 300 เอาอีกมั๊ย   เอาสิครับไม่เอาได้ไง ถูกซะขนาดนี้   แล้วมีปูม้าอีกด้วย เป็นปูไข่ โลละ 240 หรือไงนี่แหละ  สรุปผมเลยได้ปูทะเล 2 ตัว ขนาด 1 กิโลตัวนึง แล้วก็ขนาด 7 ขีดอีกตัว  และปูม้ามีไข่อีก 1 กิโล   ลองเอารูปไปดูกันนะครับ  พอดีของที่ผมซื้อมาไม่ทันได้ถ่ายรูปครับ เวลามันน้อย   รูปที่เห็นเป็นรูปที่พี่ชายผมถ่ายเอาไว้ก่อนซื้อครับ   ปูไซส์ยักษ์ๆทั้งนั้นเลย      ขับรถไปไม่ไกลด้วยแค่อ่างศิลานี่เอง   ใครสนใจลองไปดูนะครับ     ไซส์นี้ถ้าขึ้นเหลาก็โลละพันสองได้อ่ะครับ

จากคุณ : Simboh
เขียนเมื่อ : 2 ธ.ค. 53 13:26:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com