Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปีใหม่ ทำของกินอะไรให้เป็นของขวัญกับคนที่รักดี (มีของรางวัลเล็กน้อยมาแจกจ้า) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ ช่วงนี้ไม่มีเวลาเข้ามาโพสจริงจังเนื่องจากมีโครงการว่าจะทำคุ๊กกี้ขายปีใหม่ แต่ยังเป็นโครงการในฝันอยู่เพราะมัวแต่ไปโน่นมานี่
แถวบ้านน้องนุ่นนั้นเต็มไปด้วยโรงงาน ต่างๆมากมาย (เส้นบางขุนเทียนชายทะเล) วันนี้ได้แวะเข้าไปดูโรงงานพลาสติกแห่ง 1 เขาลดราคา โดยขายเป็นกิโล สินค้ามีหลายเกรดจ๊ะ เริ่มที่โลละ 70   100    150   บาทจ๊ะ
นู๋นุ่นหมดไป 600 ซื้อพลาสติกมาถมที่หรือเรา นึกในใจ สาวๆห้องก้นครัวเห็นคงชอบแน่เลย เพราะจะมีกระปุกพลาสติกต่างๆ ไว้เก็บขนมเก็บแป้งได้เพียบเลย แต่คุณนายมิได้เอากล้องไป พี่ที่โรงงานบอกว่าไม่กล้าเอามาลงกลัวเขาลบทู้เพราะมันเป็นโฆษณา ใครอยู่ถวนี้ก้แวะมาดูนะคะ มีพวกตระกร้า กระติกน้ำ โถน้ำตาล ถาด แก้วน้ำ จานชาม ถัง พลาสติก ทั้งหลายค่ะ ของมันถูกก้เลยห้ามใจไม่ไหว  โรงงานอยู่ ตรงข้าม โรงงานโซเค่นเลยจ้า โซเค่นก็ลดอยู่น๊า  ส่วนโรงงานพลาสติกเขาลดถึงวันที่ 10 ธันวาจ้า

มาถึงเกมส์ชิงรางวัลเล็กน้อย เล็กน้อยจริงๆจ๊ะ แต่ก็อยากให้มาสนุกร่วมกันนะ  ขอเมนูที่จะทำไปให้คนที่คุณรัก ช่วงปีใหม่นี้ จะเป็นคาวก็ได้ หวานก้ได้ มีวิธีทำสั้นๆ+ภาพประกอบค่ะ ควรเป้นที่ทำด้วยฝีมือตัวเองค่ะรูปที่เป็นของตัวเองค่ะ  พวกเราช่วยกันโหวตค่ะ กิ๊ฟละ 1 คะแนน  นับคะแนนวันที่ 15 ธันวานะคะ เวลาพอไหมน๊อ
ไม่รู้ทำงี๊จะผิดกติกาไรรึเปล่าแต่นู๋นุ่นแค่อยากเล่นสนุกๆ ไม่น่าเป็นไรนะคะ ยังไงใครว่างๆก้มาเล่นเป้นเพื่อนนุ่นหน่อยแล้วกันค่ะ

โหวตด้วยก้ดีนะจ๊ะ ทู้จะได้อยู่ถึงวันนับคะแนน

รางวัลที่1 เป็นชุดอุ่นอาหารในไมโครเวฟ 8 ชิ้น ใบใหญ่สุดกว้าง 8 นิ้วจ้า

แก้ไขเมื่อ 02 ธ.ค. 53 17:17:11

แก้ไขเมื่อ 02 ธ.ค. 53 13:31:16

จากคุณ : kokang&nana
เขียนเมื่อ : 2 ธ.ค. 53 13:30:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com