Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พาไปชิม เย็นตาโฟรสเด็ด ชามใหญ่บึ้ม 20บาท ที่เมืองกาญจน์ค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ แนะนำตัวกันก่อนนะคะ ป้าบัวกับลุงก้าค่ะ
เดิมป้าบัวก็ป้วนเปี้ยนอยู่ในพันทิปนี้มาหลายปีแล้ว แต่ไม่ค่อยได้เล่นที่ห้องนี้
พอดีชีวิตช่วงนี้ สิงอยู่ที่เมืองกาญจน์ พร้อมกับมีเพื่อนชอบชิมอย่างลุงก้า
มาอยู่ด้วย ก็เลยได้พากันไปหาที่เที่ยวที่กินอร่อยๆในเมืองกาญจน์กันบ่อยๆ
(และคงจะได้เอามารีวิวให้ดูกันบ่อยๆเช่นกัน :D )

เมืองกาญจน์น่าอยู่ค่ะ อาหารก็ถูกแถมอร่อย ไม่ว่าจะเป็นในตลาดหรือร้านต่างๆ
หลายๆคนอาจจะเคยอ่านรีวิวหลายๆร้านที่เมืองกาญจน์มาบ้างแล้ว
และหลายๆคนก็อาจจะเคยไปชิมถึงที่
เอาเป็นว่าวันนี้ขอพาไปชิมเย็นตาโฟรสเด็ดดีกว่าค่ะ
เพราะคิดว่าอาจจะัยังเป็นร้านใหม่ ที่ยังไม่มีใครเคยรีวิวนะคะ
เอาไว้เป็นทางเลือกเวลาได้ไปเที่ยวเมืองกาญจน์ครั้งหน้ากันน๊า

ร้านนี้ชื่อ "เย็นตาโฟเจ๊ระเบียบ" ค่ะ
จอดรถเสร็จปุ๊บก็แทบจะถลาเข้าร้านกันเลยทีเดียว เพราะใกล้สิบโมงแล้ว ยังไม่ได้ทานไรกันมาเลย

วันที่ไป มีรถจอดอยู่ไม่กี่คัน คนโล่งๆ ผิดกับตอนเที่ยงที่ต้องรอคิวกันยาวววกว่าจะได้ทาน ป่ะ เข้าร้านกันเลยดีกว่าค่ะ หิวแล้ว :D

(ถึงจะวนเวียนในพันทิปมานาน แต่เนื่องจากเป็นรีวิวร้านอาหาร รีวิวเเรก หากผิดพลาดประการใด ขออภัยไว้ด้วยนะคะ ยอมรับว่าเกร็งจัด 55555555 )

แก้ไขเมื่อ 02 ธ.ค. 53 22:37:42

จากคุณ : นรกขุมสุดท้ายของชายเจ้าชู้
เขียนเมื่อ : 2 ธ.ค. 53 22:36:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com