Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมื่อผู้ชาย...เข้าครัว [ตอน :ตำแซบ...ตำนัว ยั่วน้ำลายเด้อ!!] ติดต่อทีมงาน

ดาว   สวัสดีครับพี่ๆเพื่อนๆ

โอว...พระเจ้า

ล่ายหลั่งจายมั๊กมาก !!
ไม่คิดว่ากระทู้จะขึ้นแนะนำ
ต้องขอขอบคุณพี่ๆทุกๆคนครับ ที่เห็นควร
[ยิ้มแก้มบานล่ะ!! - ช่างเป็นวันสุขซะจริงๆ]

....

เหมือนเช่นเคยนะครับพี่ๆ
วันนี้ไหนๆก็มีความสุขทุกๆคนแล้ว
ผมเชื่อว่า เวลาบ่ายๆ แบบนี้ ทุกคนเริ่มหิว เริ่มง่วงกันแล้วแน่ๆ

งั้นผมขออาสา.....

ตำแครอทกุ้งโสดดดดดด.....

ให้ทุกๆคนตาสว่างดีกว่า

เอี๊ยดดดดดดดด....ช้าก่อน  !!
ขออนุญาตทักทายพี่ๆที่ให้เกียรติเข้ามาในกระทู้นี้ก่อนนะครับ
http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D9957076/D9957076.html

ขอเริ่มจากพี่ที่น่ารักคนนี้ก่อนนะครับ

ดาว ปลาตาแดงมาก น่ากลัวอ่ะค่ะ - -"  .........พี่ซาฟีนะห์
[หว๋ายๆ...หันไปดูอีกที...น่ากลัวจริงๆด้วยสิ บรื๋อส์!! ป.ปลาตาโบ๋]

ดาว เดี๋ยวจะไปนั่งกินด้วย 55555   ..........พี่เอ๋ (บ้านตูนเตย)  
[มาม่ะ...ว่าแต่จะกล้ากินรึป๊าววว!!  มันน่ากลัวน๊า..555]

ดาว น่าทานมากเลยค่ะ เห็นแล้วหิวอ่ะ  ..........พี่นางมารร้ายแต่น่ารัก
[คริๆ...น่าทานจริงง่ะ!!  แต่มันจะอร่อยรึเปล่าน๊า...เอ๊า..หม่ำๆกัน]

ดาว หนึ่งเมนูโปรดเลยค่ะ  ..........พี่snyggen  
[งั้นพี่ต้องทานเยอะๆเลยนะ...อ๊ะ...ผมตักให้ 1 ตัวเลยครับ]

ดาว ตกลงใส่กะปิ หรือกะทิคะ อิอิ  ..........พี่I_JeejunBo
[555  พี่ง่ะ!! ตาดีจริงเชียว  จุ๊ๆ เงียบไว้ครับ]

ดาว กินคนเดียว ติดคอตายนะจะบอกให้   ..........พี่ปิ่นโตน้อยตัวกลม
[ขอบคุณมากครับพี่ ที่แนะนำเรื่องปลา  ปลาไม่สดจริงด้วย
เพราะซื้อจากห้าง  เรื่องติดคออย่าห่วงครับ
มีพี่ๆหลายคนมานั่งทานด้วยล่ะ 555]

ดาว ฉู่ฉี่ มันต้องทอดปลาก่อนค่ะ ไม่ใช่เอามาต้ม...........พี่สาวเกาะ
[คราวหน้าผมต้องทอดให้กรอบก่อนแน่ๆครับ อิอิ ยังกล้าทำอีกเน้อ 555]

ดาว   ><"นี่มันปลาราดพริกชัดๆไม่ใช่ฉู่ฉี่ซะหน่อย.......พี่janneejo
[แงๆ....ไม่ให้กำลังใจกันเลยนะพี่...ชิ!!งอนล่ะ]

ดาว ฉู่ฉี่... ทำให้สุกในน้ำแกงได้เลยค่ะ ไม่จำเป็นต้องต้มปลาก่อนนะจ๊ะ
จากพี่apple of one's eye  
[ขอบคุณครับพี่  สัญญาๆคราวหน้าจะลองทำใหม่ครับ]

ดาว จขกท.ซื้อเครื่องแกงผิดปล่าวว
แต่ให้คะแนนความพยายามเต็มร้อยเลยนะ ..........พี่ปลาหมึกโป๊งโป๊งชึ่ง
[อิอิ...สงสัยจะพริกแกงผิดด้วย และก็วิธีทำผิดด้วย
ช่ายซี้....เราทำอะไรก็ผิดหมด...อิอิ งอนไม่หาย ชิ!!]

ดาว ฉู่ฉี่แบบนี้ไม่เคยทานค่ะ แต่ก็น่าทานไปอีกแบบ ......พี่เขาอกทะลุ
[เจ๊ย !!  แบบนี้ตบหัวแล้วลูบหลังนี่นา   555 รู้ทันหรอกน่า]

ดาว เป็นปลา สีกุน รึเปล่า น่าจะไม่ใชปลา พิกุล น๊า. ....พี่ช่างกล้า.
[เรื่องปลาผมไม่รู้จริงๆ ที่แน่ๆผมยังนึกว่าเป็น "ปลาทู"เลย น่าอายชะมัด!!]

ดาว อืม       ........พี่ระเบียบจัด
[ฮือๆ....สั้นๆแต่เจ็บจี๊ดเชียวล่ะพี่เอ๋ย!!]

ดาว อย่าว่ากันนะครับคุณ จขกท.
ผมเห็นรูปฉู่ฉี่คุณแล้ว ขำกลิ้งเลยครับ อุ๊ๆๆๆ ครั้งหน้าลองใหม่ครับ
............พี่ boychon
[งึ!!...ช่ายซี้....]

ดาว ตามมาดูผู้ชายเข้าครัวคร้า .......พี่lovelyjone/jog
[ขอบคุณคร๊าบบบ....ตามมาบ่อยๆเลยนะครับ จะทำให้สุดฝีมือเลยล่ะ]

ดาว  สูสีค่ะ คล้ายฉู่ฉี่ฮิฮิ .........พี่ข้าวปรุง  
[โห...เจ็บ!!    แง๊ๆ..]

เห้อออ......สอบไม่ผ่านเลย
เมนู "ฉู่ฉี่ปลาทู" ของผม  แค่เลือกปลาก็ผิดล่ะ!!  เห้อออ

อุ๊ย!!....ป่านนี้พี่ๆน้ำลายแห้งแล้วมั๊ง !!
มา...ม่ะ....มาเข้าครัว   ทำ "ส้มตำแครอทกุ้งสด" กันดีกว่า !!

ฟิ้วววววววววววววว

จากคุณ : ออมสินไตตั้น
เขียนเมื่อ : 3 ธ.ค. 53 15:42:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com