Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(((((( นู๋ยู้ฮู้ )))))) ชวนเข้าครัวทำอาหารและขนมที่คุณพ่อชอบกันค่ะ "" มาม่ากระเพาะปลาและเค้กส้ม "" ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ คืนวันศุกร์ที่เงียบ ๆ  ก้นครัววันนี้เงียบจริงๆ นะคะ  มีวันหยุด 3 วัน เพื่อน ๆ ไปเที่ยวที่ไหนกันหรือเปล่าเอ่ย  เที่ยวและหม่ำเผื่อยู้ด้วยนะคะ  

ปกติอาหารและขนมที่คุณพ่อชอบมีแค่ไม่กี่อย่างเลยค่ะ  คุณพ่อจะติดรสชาติเดิม ๆ ค่ะ แบบว่าชอบอะไรก็จะชอบแบบนั้นตลอด มั่นคงจริง ๆ เลยคุณพ่อยู้เนี่ย   ดังนั้นที่บ้านจะมีกระเพาะปลาติดบ้านตลอดเลยค่ะ คุณพ่อชอบมากๆ โดยเฉพาะตอนใส่เส้นมาม่าลงไปด้วย  เมนูนี้จึงทำบ่อยมาก ๆ ค่ะ

พอลูกสาวมาหัดทำขนม เค้กส้มก็เป็นอีกอย่างที่คุณพ่อชอบค่ะ  สงสัยกลัวว่าขนมของลูกไม่มีใครหม่ำ  คุณพ่อยู้น่ารักที่สุดเลย ยู้ทำเค้กส้มกี่ครั้งก็หมดทุกครั้งเลย

วันอาทิตย์เป็นวันพ่อ  อยากให้ลูก ๆ รักคุณพ่อมากๆ ค่ะ  ไม่ใช่แค่วันพ่อวันเดียวนะคะ  บอกรักคุณพ่อด้วยค่ะ เวลาเป็นสิ่งมีค่ามากๆ เลยนะคะ  ไม่ต้องอายค่ะ

วันนี้เขียนเยอะจริงๆ เลยเรา  มาดูเมนูแรกก่อนเลยนะคะ มาม่ากระเพาะปลา

หน้าตาไม่ดีอีกแล้ว แต่คนทำตั้งใจทำให้คุณพ่อทุกครั้งเลยนะคะ

จากคุณ : นู๋ยู้ฮู้
เขียนเมื่อ : 3 ธ.ค. 53 21:19:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com