Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<<ยัยนู๋เข้าครัว>>> ก๋วยจั๊บญวน ตอนเช้าๆ สักถ้วยมั้ยคะ ?? ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ

หลังจากที่ไปเป็นแม่ค้ามาได้สักพัก ก็เจอเรื่องที่เหนื่อยจริงๆเข้าแล้วล่ะค่ะ

ขออนุญาต เล่าให้ฟังนิ๊ดดดดนึง เพราะว่าอัดอั้นมากๆเลยค่ะ T^T

ติดกันกะร้านที่นู๋จะไปเช่า เค้าขายส้มตำค่ะ ขายดีมากๆๆ คนเยอะน่าดูเลยค่ะ

ก่อนนู๋จะไปขายป้าคนที่ให้เช่าที่ก็ไปบอกคนแถวนั้นว่า เดี๋ยวจะมีคนมาขายของแล้วนะ ขายยำ

หลังจากที่ป้าไปบอก สัก 3 วัน ร้านส้มตำก็เอายำมาตั้งขาย ซะงั้น T^T

นู๋ก็มาเห็นอีกที ก็วันที่ไปขายแล้วนั่นแหล่ะค่ะ เมนูก็เหมือนๆกัน ราคาก็พอๆกัน

ตอนแรก นู๋ก็ไม่ได้คิดอะไร เพราะคิดว่า ค้าขายมันต้องมีซ้ำกันบ้างด้วยความที่เป็นคนมนุษยสัมพันธุ์ดี ระดับ 10 บวกๆ ของนู๋

ก็พยายามหาเรื่องไปทักทาย ไปพูดคุยกะเค้า เพื่อ ผูกมิตร แต่ได้รับความบึ้งตึงกลับมาเต็ม 10 เหมือนกัน T^T ฮือออ...

ใจฝ่อเลยเจ้าาาา .... แล้วมันก็มีเหตุการณ์ตามมาอีกเยอะเลยค่ะ แย่จัง อยากแก้ปัญหานี้ ทำไงดีน๊อ ....

=================================================================

เช้าวันนี้ที่เชียงใหม่ อากาศหนาวพอสมควรเลยค่ะ

ก็เลยอยากทำอะไร อุ่นๆ ให้คนในบ้านทาน คิดว่าจะทำข้าวต้ม แต่เค้าก็เบื่อกันหมดแย๊ว

เอาล่ะ งั้นเป็นเมนูนี้เลยแล้วกัน   ก๋วยจั๊บญวน ^ ^

นู๋มีเชื้อสาย เป็นคนอุดร เลยได้สูตรนี้มาจากคุณยายค่ะ

จากคุณ : ยัยนู๋ลูกป๊ะป๋า
เขียนเมื่อ : วันพ่อแห่งชาติ 53 05:49:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com