Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กรี๊ดดด!!...พระเจ้าช่วย!! จากเงินร้อยสู่เงินหมื่นในพริบตา ติดต่อทีมงาน

ดาว

พี่ๆคร๊าบบบบบบบบบบ

แฮกๆๆ....แฮกๆ
[เสียงหอบของผมเหมือนเดิม...ไม่ใช่เสียงหมาหอบแดดที่ไหนหรอกจ้า]

ก็รีบวิ่งมาบอกพี่ๆห้องครัวเรื่องข่าวดีของผมล่ะจ้า..

จากที่น้องให้โอกาส เมื่อรู้ว่าพี่ชายมันชอบขึ้นครู  เอ๊ย!! เข้าครัว!!
ให้ลองทำ "ข้าวผัดน้ำพริกลงเรือ" 15 กล่อง เมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา

แถมไอ้เราก็ใจดี แถมให้อีก 1 กล่องฟรีๆ เผื่อบุญพาวาสนาส่ง
ติดอก-ติดใจ สั่งเพิ่มบ้างสักนิด

แว๊บ!!  กลิ่นธูปยังไม่ทันจากหาย
เมื่อกี้น้องโทรฯมา

สั่ง.....ข้าวผัดน้ำพริกลงเรือ เจ้าแก่ เอ๊ย!! เจ้าเก่า
ย้ำว่าของแท้ ของอร่อย ต้อง "นายออมสิน" ทำเท่านั้น...อิอิ
[ประโยคหลัง เขียนเอง ชมเอง  555]

ทายซี้.....จำนวนเท่าไหร่?
ติ๊กต่อกๆ....ติ๊กต๊อกๆ

400   กล่อง

ช่ายแล้ว.....อ่านไม่ผิดแน่ๆ   ตั้ง 400 กล่อง  วู๊ววว!! [ดีใจมั๊กมาก]
รีบกดเครื่องคิดเลขเลย   40 X 400 กล่อง  =  1,6000 บาท

จ๊ากก....จากวันนั้น 600 บาท
ถึงวันนี้...  หนึ่งหมื่น...หกพันบาท   ฮือๆๆ...ดีใจทั้งน้ำตาจริงๆครับ
แถมสั่งพิเศษ ให้ทำ

"ปลาช่อนลุยสวน" 4 ชุด
ชุดละ 250 บาท [ขอเน้นปลาช่อนสดๆ ใหญ่ๆและรสจัดด้วย]
ว๊าว.... 250 X 4 = 1,000 บาท

พรุ่งนี้ผมรวยแล้วคร๊าบบบ รับตังค์ 1,7000 บาท

เห้ออ....อย่าอิจฉาผมเลยนะครับ
แต่ผมอยากให้พี่ๆ ร่วมแสดงความดีใจกับผมมากกว่าครับ
ผมไม่คิดว่า จะทำได้แบบนี้ และมีเหตุการณ์นี้เกิดขึ้นกับตัวเอง

เดี๋ยวผมขอตัวไปเตรียมของก่อนนะครับ
ต้องใช้เครื่องหลายอย่างมากๆเลย
พรุ่งนี้ผมจะ "ถ่ายรูป" มาฝากนะครับ
คงเป็นช่วงบ่ายๆ หรือไม่ก็เช้าอีกวันนั้นแหล่ะครับ
เพราะพรุ่งนี้คงวุ่นวายแน่ๆ ผมทำกัน 2 คนกับแม่บ้านครับ

ผมขอขอบคุณพี่ๆทุกๆคนมากๆ
ที่อวยพรให้ผม ในกระทู้ "ข้าวผัดน้ำพริกลงเรือ" หรือในกระทู้นี้
http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D9982006/D9982006.html
ผมเชื่อว่า...
คิดดี ทำดี พูดดี  สิ่งดีๆก็จะอยู่เคียงข้างเราเสมอครับ
ขอขอบคุณจากหัวใจครับ

โดยเฉพาะ พี่ล็อคอินคนนี้...[พี่"น้องทะเล"]
ที่อวยพรให้ว่า... 15 กล่องในวันนี้
จะเป็นเงินล้านในวันหน้า

สักวัน....ผมจะมีเงินล้านครับ...
[น้ำตาจะไหล...มันคือความสุขของผู้ชายคนหนึ่ง
ที่ไม่คิดว่าจะโชคดีแบบนี้...]

ด้วยไมตรีจิตครับ

จากคุณ : ออมสินไตตั้น
เขียนเมื่อ : 7 ธ.ค. 53 15:41:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com