Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สมาชิกใหม่หัดเล่นมาขอ<Review>อาหารกะเค้ามั่งครับ... "กุ้ยช่ายทอดเหม่งจ๋าย" ติดต่อทีมงาน

ผมไม่ทราบมาตั้งถูกช่องหรือไม่

ได้แต่อ่านจากท่านอื่นๆมาพอควร ก็มาขอแนะนำ ของกินอร่อยๆถูกปากสบายกระเป๋ากับเค้าด้วยคนนะครับผม

ร้านนี้ผมทานมานาน เป็นร้านเล็กๆตั้งอยู่ริมถนน หน้าร้านขาหมูเหม่งจ๋ายเจ้าดังย่านนี้น่ะครับ

ผมเรียกร้านนี้กับเพื่อนประจำเวลามันผ่านไปแล้วฝากสั่งซื้อมาให้ผมและคนที่ทำงานเป็นประจำว่า "ร้านกุ้ยช่ายเหม่งจ๋าย"

ชื่อจริงๆแล้ว คุณยุ้ยกับสามีเจ้าของร้าน(ที่มีอัธยาศัยดีมาก)ตั้งชื่อของตัวเองอยู่แล้ว ว่า "กุ้ยช่ายช่อง9" ผมเองก็ยัง งงๆอยู่ว่ามันเกี่ยวกับช่อง9 ตรงไหน แต่ก็ไม่เคยได้ถามนะครับ

เอาเป็นว่า ผมมาขอแนะนำขอกินอร่อยๆราคาไม่แพงแถมเจ้าของนิสัยดี ยิ้มแย้มแจ่มใส และไมตรีดี มาให้ท่านๆรู้จัก ในยามปิดปีใหม่ เผื่อท่านใดไม่รู้ว่าจะไปทานของอร่อยง่ายๆที่ไหน  ก็ลองมาหาที่นี่ ให้ทราบแล้วกันนะครับ  เพราะเส้นทางถนนจากแยกเหม่งจ๋ายนี้ของทานอร่อยๆมีเยอะครับ

จากคุณ : ซอสมะเขือม่วง
เขียนเมื่อ : วันปีใหม่ 54 13:14:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com