Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[[[Schnuggy]]] --- ชนุ๊กกี้ทำขนม --- Butter Cookies คุ๊กกี้เนย ส่งการบ้านเจ๊หลี กิน ๆ เที่ยว ๆ ค่ะ-----------!!!!!! ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ  วันปีใหม่จะทำ Cream Puffs ไปอย่างเดียวก็จะดูน้อยเกินไปค่ะ แถมด้วยคุ๊กกี้เนยสูตรของเจ๊หลีไปด้วยดีกว่า
และนักเรียนไก่ ยังตะแบงใช้สูตรคุ๊กกี้เนยมาทำเป็นคุ๊กกี้ชอคโกแลตอีกค่ะ หยอกเย้า น่าให้ครูหลีมาตีก้นจังเลย สูตรเค้าดีๆมาทำซะแข็งเชียว

ลูกสาว  ขอบคุณเจ๊หลีมากๆนะคะ สูตรเจ๊แหล่มเหลือใจค่ะ ที่ถูกใจมากๆคือ ไม่หวานค่ะ

และพยายามจะเลียนแบบการบีบคุ๊กกี้ ให้สวยๆเหมือน คุณแหม่ม ceacar salad  แต่ไปไม่รอดค่ะ ของคุณแหม่มเธอสวยกว่าเยอะค่ะ
ลูกสาว ขอบคุณคุณแหม่มมากค่ะ ที่เป็นแรงบันดาลใจในการบีบคุ๊กกี้  จะพยายามต่อไปค่ะ

จากคุณ : Schnuggy ชนุ๊กกี้
เขียนเมื่อ : 4 ม.ค. 54 04:05:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com