Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำไมต้องตั้งกระทู้ถามว่า "วันเกิดไปกินร้านนี้จะได้เค้กหรือเปล่า หรือจะได้ส่วนลดหรือเปล่า" ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ

ผมมีปัญหาสงสัยใคร่จะรู้ครับ ทำไมก้นครัวจึงมีกระทู้ทำนอง "วันเกิดไปกินร้านนี้จะได้เค้กหรือเปล่า หรือวันเกิดไปกินร้านนี้จะได้ส่วนลดหรอืเปล่า"

คือถ้าไม่ได้เค้กก็จะไม่ไปใช่ไหมครับ ถ้าไม่ได้ส่วนลดก็จะไม่เลือกร้านนี้ใช่ไหมครับ

ผมสงสัยครับ

โดยส่วนตัว วันเกิดผมหรือญาติพี่น้องผม ผมก็มักจะซื้อเค้กไปอวยพรวันเกิดอยู่แล้วครับ เลยเกิดข้อสงสัยขึ้นมา ว่าถ้าร้านไม่ให้เค้กคุณ คุณก็จะไม่ไปกินใช่ไหมครับ

ส่วนเรื่องส่วนลด ถ้าไปกินข้าวตรงกับวันเกิด ก็มักจะถามทางร้านว่าวันนี้มาทานวันเกิดมีอะไรพิเศษให้ไหมครับ ส่วนมากก็จะได้รับส่วนลดมากน้อยแล้วแต่ร้านครับ

แต่ผมก็ไม่เคยตั้งอกตั้งใจหาร้านที่มันได้ส่วนลดในวันเกิดสักที สงสัยเลยลอถามดูครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : พูห์ครับ
เขียนเมื่อ : 5 ม.ค. 54 15:24:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com