Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

KK น่าจะทำแบบนี้นะครับ ตัดปัญหาพวกซื้อไปขายต่อ ติดต่อทีมงาน

น่าจะลองทำดูนะครับ

ผมเชื่อว่ามีหลายคนที่อยากลองชิม แต่เจอพวก HA เอาไปขายต่อก็หมดกำลังใจเข้าคิวแล้ว

อยากถามว่า กล้ามั้ยครับที่จะขายชิ้นเดียว หาถุงกระดาษใส่เอา

จะเก็บราคาแพงขึ้นชิ้นละ 10-15 บาท ผมก็ยินดีจ่าย

เหมือนแบบเมืองนอกที่บางที่มีการต่อคิวยาวๆ ร้านก็จะมีแถวพิเศษให้

คนใหนอยากได้เร็วเสียตังเพิ่ม ผมเห็นที่ HK เจ้าของร้านเอาส่วนต่างไปทำการกุศล

ถ้ายอมทำแบบนี้ ผมว่าร้อยทั้งร้อยชอบแน่

ไม่ต้องไปอุดหนุนพวก HA กับ ได้ทำบุญ หรือ จะเอาไว้เองก็แล้วแต่

ผมก็เคยพูดเรื่องนี้กับ พนง ที่ยืนดูแลคิวนะครับ เขาบอกว่าเจ้าของไม่สน

ก็แปลกใจนะครับ พวก HA เหล่านี้มาสร้างความเสื่อมเสียให้กับแบรนด์

แต่กลับไม่คิดแก้ใข ไม่จัดการ ปล่อยให้มันวน ปล่อยให้มันยืนขาย ในห้าง

หรือว่าไม่สนใจ Brand Image ครับ สงสัยจริงๆ

จากคุณ : Mbell
เขียนเมื่อ : 5 ม.ค. 54 15:33:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com