Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมสั่งกาแฟร้อน ได้น้ำกาแฟแค่ 2 ออนซ์ เองเหรอครับ ติดต่อทีมงาน

วันนี้ไปทานกาแฟร้านนึง เป็นบูทเล็กๆ ทั่วไป ร้านนี้เครื่องดื่มร้อน
ราคาเดียวกันหมด ทั้ง กาแฟร้อน เอสเพรสโซ มอคค่า คาปูชิโน
และ ลาเต้ ผมสั่งกาแฟร้อนแก้วนึง ได้น้ำกาแฟแค่ 2 ออนซ์ เอง
มันปกติหรือเปล่าครับ ยังไม่ถึงครึ่งแก้วเลย งี้ถ้าสั่งเอสเพรสโซ
ผมไม่ได้น้ำกาแฟแค่ ออนซ์เดียวเองเหรอเนี่ย รสชาติก็กาแฟสดทั่วไป
ไม่ได้เข้มจนเป็นเอสเพรสโซเลย รู้งี้สั่งคาปูดีกว่า ได้กินนมด้วย
เผื่อจะได้เต็มแก้ว ที่รู้ว่า 2 ออนซ์ เพราะเอาแก้วกับมาบ้านด้วย
เอากลับมาเพราะความสงสัย ได้เอาจิกเกอร์ตวงดู ได้แค่ 2 ออนซ์
นั่นแหล่ะ ปกติกินกาแฟร้อนที่ไหนก็ไม่เคยได้น้อยอย่างนี้เลย
มันปกติหรือเปล่าครับ หรือทางร้านลดต้นทุน??

จากคุณ : ตุ๊กไก่
เขียนเมื่อ : 6 ม.ค. 54 16:16:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com