Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++อบเค้กในเตาอบรุ่นเล็กอย่างไรไม่ให้หน้าไหม้คะ ติดต่อทีมงาน

เราใช้เตาอบของ TEFAL รุ่นนี้อะคะ มันปรับไฟ ได้เป้นบนล่าง และบนอย่างเดียว
ที่นี่เวลาอบคุ๊กกี้ก้อไม่มีปัญหาไร บราวนี่ก้อพอได้ แต่พออบปอนด์หนึ่งมันไหม้แบบ
ไหม้อะคะ
ครั้งแรกเราใช้ไฟบนล่าง ตะแกรงอยู่ตรงกลางตู้ก้อไหม้แต่เค๊กนูนตรงกลาง

ครั้งที่สองเราเลยลองใช้ไฟบนอย่างเดียว มันก้อไหม้อีกแต่เค้กนูนข้างเดียว
T___T

อันนี้มีทางแก้อย่างไรบ้างคะ หรือเราเอากระดาษฟรอยมาปิดหน้าเค้กมันจะช่วยได้ม่ะคะ

จากคุณ : hAvAnA Girl
เขียนเมื่อ : 9 ม.ค. 54 15:46:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com