Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

OMG!!!เมื่อวานไปอยุธยาครับ ไปกินเต้าหู้ทอดที่อร่อยที่สุดในโลก(ของผม)มา อยากทำให้คุณแม่กินบ้างครับ ใครมีสูตรบ้างไหมครับ ติดต่อทีมงาน

เกริ่นก่อนนะครับ  

โดยส่วนตัวเป็นคนไม่ชอบกินเต้าหู้เอามากๆ ไม่ชอบกลิ่นเต้าหู้เลย

เมื่อวานไปอยุธยามา คุณแฟนสั่งเต้าหู้ทอดหน้าร้านก๋วยเตี๋ยวมา กินเล่นๆระหว่างรอก๋วยเตี๋ยว

ผมก็บ่นๆๆๆ ประมาณว่า โห สั่งมาไม่ดูเลยนะว่าชอบรึป่าวเนี่ย บลาๆๆ

คุณแฟนก็ไม่สนใจครับ กินไปๆ ทำท่าทางน่าอร่อย

ไอ้ผมก็หิวซะด้วยสิ ขับรถมาก็ไกล เดินตามคุณนายก็นาน ลองกินสักลูก

OMG!!! อร่อยมากครับ ไม่เคยกินเต้าหู้ที่ไหนอร่อนขนาดนี้มาก่อน

กรอบมาก เขาทอดเป็นชิ้นเล็กๆครับ ขนาดประมาณ1X1นิ้ว กัดลงไปเป็นลมๆอ่ะครับ แต่ได้ความรู้สึกแบบ โอย อร่อยอ่ะ

ช่วงเทศกาลกินเจเคยกินครั้งหนึ่ง ขับรถมาขายหน้าบ้าน แบบว่ากัดคำเดียวทิ้งอ่ะครับ ทอดเป็นสามเหลี่ยม นิ่ม อะไรไม่รู้

เลยไปยืนดูเขาทำ เฮ้ย ไม่เห้นยากเลย เขาเอาเต้าหู้มาหั่นเป็นลูกเต๋า โยนลงกระทะ รอเหลือง...จบ

เฮ้ย..แล้วไอ้เคล็ดลับความอร่อยมันอยู่ตรงไหนเนี่ย ไม่ยากๆ ขากลับแวะซื้อเต้าหู้1ก้อน โยนลงกระทะรอ แล้วกิน

ความรู้สึกห่างกันแบบ นรกกับสวรรค์อ่ะครับ

อยากถามพี่ๆห้องก้นครัวครับ

1.เต้าหู้ที่ใช้เป็นเต้าหู้ขาวธรรมดาหรือเปล่าครับ

2.เทคนิคการทอดให้กรอบมีอะไรบ้างครับ

3.มีสูตรน้ำจิ้มก็ดีนะครับ^^

ขอบคุณครับ

จากคุณ : อยาก_จะ_กิน_น้ำแข็งใส
เขียนเมื่อ : 10 ม.ค. 54 15:08:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com