Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

........ หมี่สไตร์ไต้หวัน ........ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ

วันนี้จะพาไปหม่ำหมี่กันนะคะ
ไปหม่ำมาหลายวันก่อนโน้นแล้ว แต่ไม่มีเวลามาโพส
บอกก่อนว่า รูปที่ลงไม่ชัดเท่าไหร่ เพราะถ่ายจากมือถือนะคะ

หมี่ที่ว่าเป็นหมี่สไตร์ไต้หวัน เส้นอวบ ขาว ค่ะ
ร้านนี้ขายทั้งหมี่ เกี๊ยว ของหวาน ไอติม มีหลายสาขาในฮ่องกง

ร้านที่ไปลองนี่อยู่ใน Tsuen Wan Plaza หรือฉู้นหว้านก๋องเชอง
ข้างในมีร้านค้าเต็มไปหมด มีห้างสรรพสินค้าจัสโก้ด้วย แล้วก็เชื่อมติดกับพลาซ่าใหม่ City Walk ด้วย มีร้านสารพัด ตรึม

เดินสนุกค่ะ ใช้รถไฟใต้ดินสาย west rail มาลงป้าย Tsuen Wan ออกทางออก A เดินออกมาก็จะเจอค่ะ

อ้าว ว่าจะพามาหม่ำ กลายเป็นชวนเที่ยวเฉยเลย

กลับมาๆ เอ้า มาดูหน้าร้านกัน

จากคุณ : Madam Lau
เขียนเมื่อ : 15 ม.ค. 54 23:24:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com