Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพิ่งไปกิน คริสปี้ครีม (ช้าไปป่ะเนี๊ยะ) บ่นเรื่องการบริการนิดหน่อย ติดต่อทีมงาน

เพิ่งได้ไปกิน โดนัท คริสปี้ครีม มาครับ ไปหลังจากที่ได้ยินเค้าบอกว่า ไม่ต้องต่อคิวนานนั่นล่ะ ถึงได้ไป (รอเป็นชั่วโมง มันนานไป ยืนเมื่อย)

ซื้อแบบ Original มากิน อยากจะบอกว่า จุดเด่นอยู่ที่แป้งอย่างเดียวเลยครับ ที่นุ่มหน่อย ส่วนน้ำตาลที่เคลือบก็ธรรมดาๆ ครับ

มาพูดถึงเรื่องการบริการ

ก็ต้องต่อแถวล่ะครับ พี่ รปภ. พูดจาดีมากๆ ผมเข้าไปต่อแถว แล้วก็กั้นเพิ่มให้ เพราะแถวมันเต็ม

รอจนมาถึงหน้าเค้าเตอร์ (ประมาณ 10 นาทีได้) ที่มีผู้จัดการผมเรียบๆ ยืนอยู่ ผมก็สั่งกล่องเล็กไป (6 ชิ้น) ผู้จัดการก็แนะนำให้ซื้อ 12 ชิ้นจะประหยัดกว่า ผมไม่เอา เพราะซื้อไปก็กินไม่หมด ผู้จัดการทำหน้าเบือนหนี ประมาณว่า ผมซื้อน้อยไป (อ้าว ก็กรูไม่ได้ซื้อไปถมที่) แล้วก็หยิบกล่องเล็กใส่ถุง แล้วไถๆ ถุงไปข้างๆ ทำหน้าน่าเบื่อใส่ด้วย

ก็ขอบ่นแล้วก็ขอฝากไว้ตรงนี้แล้วกันนะครับ คุณผู้จัดการ ถ้าคิดจะเปิดร้านแบบนี้ บริการให้ดีหน่อย เพราะของคุณก็ไม่ได้ราคาถูกเท่าไรนะ คุณระดับสูงกว่า แต่บริการแย่กว่า รปภ. ได้เหรอครับ เดี๋ยวอาย รปภ. ทั้งๆ ที่คุณได้ทำงานเป็นผู้จัดการนะครับ

จากคุณ : หมูน้อย กะ แมวอ้วน
เขียนเมื่อ : 18 ม.ค. 54 08:44:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com