Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

๐-๐-๐-๐-๐Excuse..Me! กับเบื้องหลังการทำ !!!!!!! เ ค้ ก แ ต่ ง ง า น !!!!!! ครั้งแรกในชีวิต !!!!!! ๐-๐-๐-๐-๐-๐-๐-๐ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ
Excuse..Me!กลับมาอีกครั้งตามคำเรียกร้อง (......ของใครเหรอ 555 )
จากกระทู้ข้างล่าง ที่ได้พาตะลุยก้นครัวอาหารงานแต่งงานมาแล้ว
http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D10141217/D10141217.html

มีคนอยากเห็นเบื้องหลังการทำเค้กแต่งงานของงานนั้น
จึงเกิดกระทู้นี้ขึ้นมา.....ก่อนที่จะขอห่างหายจากการโพสท์กระทู้ไปอีก....

ก่อนอื่นขอชี้แจงว่า...
Excuse..Me! ไม่ได้เรียนทางด้านทำเค้กมาโดยตรง
ไม่ได้มีอาชีพทำเค้กขาย แต่ทำเพราะใจรัก(ล้วนๆ)ค่ะ
แต่ก่อนไม่มีอินเตอร์เนท ก็ศึกษาจากตำราทั้งไทยและต่างประเทศ
พอมีอินเตอร์เนท ก็ศึกษาทุกอย่างจากเนท และที่สำคัญคือความรู้จากห้องก้นครัวนี่เองค่ะ

เพราะฉะนั้น ขั้นตอนการทำเค้กของExcuse..Me!อาจจะไม่ถูกต้องตามทฤษฎีนัก
ขอให้ถือซะว่า แลกเปลี่ยนความรู้กันนะคะ
และหากท่านใดมีอะไรจะแนะนำก็ยินดีค่ะ...

เพราะในเดือนมีนาคม ต้องทำเค้กแต่งงานให้เค้าอีกแล้วค่ะ....!!!!

แก้ไขเยอะไปหน่อยนะคะ พยายามจะแก้ไขให้อ่านง่ายๆค่ะ
แถมลืมใส่รูปเปิดกระทู้อีก เฟอะฟะได้อีก 55555

แก้ไขเมื่อ 19 ม.ค. 54 02:07:58

แก้ไขเมื่อ 18 ม.ค. 54 16:14:36

แก้ไขเมื่อ 18 ม.ค. 54 14:03:57

แก้ไขเมื่อ 18 ม.ค. 54 14:00:47

แก้ไขเมื่อ 18 ม.ค. 54 14:00:19

แก้ไขเมื่อ 18 ม.ค. 54 13:59:18

จากคุณ : Excuse..Me!
เขียนเมื่อ : 18 ม.ค. 54 13:58:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com