Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++++ หากคุณพาลูกหลานเข้า Supermarket รบกวนช่วยดูแลเด็กๆในปกครองให้ดีๆได้ไหมคะ++++ ติดต่อทีมงาน

เข้าใจค่ะว่า เด็กซน -_- แต่ในเมื่อเด็กอยู่ในความปกครองของคุณ รบกวนดูแลหน่อยดีไหมคะ

คือหลายครั้งมากที่อิฉันพบเจอเหตุการณ์เหล่านี้ค่ะ บางทีก็เตือนดีๆ บางทีก็ไม่กล้า (ดูจากหน้าพ่อแม่แล้ว เดี๋ยวจะหาเรื่องใส่ตัว)  อย่างวันนี้ก็อีกทีแล้วค่ะ ไปเดิน Villa เห็นเด็กผู้หญิงวัยเตาะแต๊ะ เดินไปหยิบผลไม้โน่นนี่ เ่ล่นไปเล่นมา แล้วก็โยนลงพื้นค่ะ แอปเิปิ้ลหล่นลงพื้นดังตุ้บ อิฉันหันไปมอง พ่อของหนูน้อยกำลังยืนอ่าน Brochure คอนโดอยู่ ไม่สนใจ ซักพักค่อยหันมาก้มเอาแอปเปิ้ลที่หล่นบนพื้นวางที่เดิม -_-  

อิฉันคิดว่ามันคงช้ำหมดแล้วแหละค่ะ เสียดายของ หันไปอีกที เด็กผู้ชายโตกว่า กำลังหมุนแตงโมผ่าซีกที่เค้า wrap ไว้ขาย หมุนๆๆๆๆ เล่นค่ะ มือก็จับตรงเนื้อแตงโม (แต่มี plastic wrap นะคะ) ซึ่งก็อีกแล้วค่ะ แตงโมช้ำ คุณพ่อคนเดียวกันค่ะ ไม่สนใจเลย อิฉันเห็นพนักงานเค้ามองๆ แต่ไม่กล้าพูดอะไร เห็นแล้วก็นะ...อิฉันก็ไม่กล้าเหมือนกัน ดูจากท่าทางแล้ว เดี๋ยวจะมีเรื่องซะมากกว่า เห็นใจทาง Villa ค่ะ

เข้าใจค่ะ ว่าเด็กซน แต่ในเมื่อคุณพาออกมาข้างนอกแล้ว ช่วยสอนเค้าหน่อยได้มั้ยคะ ให้ระมัดระวังและอย่าเล่นของที่เค้าเอาไว้ขาย อิฉันไม่ค่อยเชื่อค่ะว่าเด็กจะไม่เข้าใจ อิฉันว่าการสั่งสอนเรื่องพื้นานแบบนี้น่าจะเป็นสิ่งจำเป็นที่จะปลูกฝังให้เค้ารู้จักรับผิดชอบต่อไปในอนาคตเลยนะคะ

บ่นๆๆๆๆค่ะ...รู้ว่าทำอะไรไม่ได้ เอาเป็นว่าไม่อยากจะว่านะคะ เข้าใจว่าเด็กซน แต่นิดนึงก็ยังดีค่ะ

อ้อ...เด็กที่บ้านอิฉันก็ซนนะคะ แต่หากทำอย่างงี้แล้วพูดไม่้ฟัง...ฟาดอย่างเดียวค่ะ -_-

จากคุณ : นิ่นของจี๊ด
เขียนเมื่อ : 23 ม.ค. 54 20:11:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com