Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

:://:: เค้กใบเตยมะพร้าวอ่อน กับงาน C&B .... มีบรรยากาศนิดๆ ค่ะ ::\\:: ติดต่อทีมงาน

เค้กใบเตยมะพร้าวอ่อน ... :) สูตรอร่อยจริง อร่อยจัง!! .......... รึเปล่าน๊ออ?!?!?
สูตร สปันจ์ใบเตย.. กันเลยนะัค่ัััะ

ส่วนผสม

แป้งเค้ก 100 กรัม
ผงฟู 1 ช้อนชา
น้ำตาลทราย 80 กรัม
เกลือ 1/4 ช้อนชา
น้ำใบเตย 40 กรัม
นมข้นจืด 40 กรัม
ไข่เบอร์ 0 3 ฟอง
เนยสดเค็มละลาย 80 กรัม
เอสพี 10 กรัม
.........//..........
ใช้น้ำใบเตยเข้มข้น.....ใบเตยหั่นละเอียด 2 ถ้วย กับน้ำ 1/4 ถต. ปั่น หรือตำ แล้วกรองตามต้องการเลยค่ะ ...
สูตรตีแป้ง ตามถนัดค่ะ ... :)
อบไฟบนล่าง 175 องศาซี  ระยะเวลาตามแต่เตาใครเลยจ้าาาา...
หนิงใช้ เวลา 30-35  นาทีค่ะ พิมพ์ 3P.

จากคุณ : ไหมหลายสี
เขียนเมื่อ : 24 ม.ค. 54 02:06:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com