Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากได้สูตร - เทคนิค ทำครัวซองค์ ให้ออกมาเป็นชั้นๆหอมนุ่มชุ่มเนยแบบแมคโครค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ เพื่อน พี่ น้อง ชาวก้นครัวทุกท่าน

อยากทราบว่าเทคนิคในการทำครัวซองค์ และส่วนผสมของครัวซองค์ให้ออกมาเป็นชั้นๆ นุ่มชุ่มเนยแบบของแมคโคร ทำยังไงคะ ... ที่เคยกินมาก็คิดว่าของแมคโคร อร่อยที่สุดแล้วค่ะ เพราะกินอยู่แค่นี้ ไม่มีปัญญหาไปกินของดีๆแพงๆกะเค้าหรอกค่ะ งือๆ

เลยอยากได้สูตร แล้วก็เทคนิคในการทำค่ะ ... ทำมาครั้งนึงแล้วยังไม่เป็นชั้นๆแบบนั้นเลยค่ะ รสชาดก็ยังไม่ได้เรื่องจืดๆ ทั้งๆที่ใส่เนยเยอะมากๆ เกี่ยวกันมั้ยคะว่า ใส่เนยจืด หรือว่าเกี่ยวกับแป้ง เพราะว่าใช้แป้งว่าวทำค่ะ รีดแป้งหลายครั้งมากค่ะ แช่เย็น 30 นาทีแล้วเอามารีดต่อ ทำเที่ยงคืนได้นอนตีสามกว่า  หรือว่าเกี่ยวกะคนทำ เพราะทำไม่ได้เรื่องเอง (อื่ม ข้อสุดท้ายนี่น่าจะใช่ที่สุด งือๆ)

รบกวนขอคำแนะนำ และ สูตรด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : mellowgirl536
เขียนเมื่อ : 27 ม.ค. 54 02:28:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com