Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มือใหม่หัดทำขนม...สอบถามเรื่องเนยค่ะ ติดต่อทีมงาน

เป็นมือใหม่ห้องก้นครัว กำลังเริ่มหัดทำขนมค่ะ
โดยหาสูตรต่างๆจากห้องก้นครัว
แต่มีเรื่องสงสัยเกี่ยวกับเนยคือ
เนยที่ใช้ทำขนมแต่ละชนิดเหมือนหรือต่างกันคะ
เห็นในสูตรใช้คำแตกต่างกัน  
เวลาไปหาซื้อก็ งงๆ ไม่ค่อยแน่ใจ
ถ้ามีรูปภาพให้เห็นหน้าตาด้วยจะดีมากเลยค่ะ จะได้ไปซื้อถูก
ตามนี้เลยนะคะ
1.เนยสด
2.เนยขาว
3.เนยสดจืด
4.มาการีน
5.เนยสดถังทอง

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ^_^

จากคุณ : thernantan
เขียนเมื่อ : 30 ม.ค. 54 19:53:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com