Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มือใหม่หัดทำขนม...สอบถาม(อีกแล้ว) เรื่องแป้งค่ะ ติดต่อทีมงาน

หลังจากที่สงสัยเรื่องเนยชนิดต่างๆ
แล้วได้รับความกรุณาจากเพื่อนๆพี่ในห้องนี้ไปครั้งก่อนนะคะ
วันนี้สงสัย(อีกแล้ว) เรื่องแป้งค่ะ
คือไปดูสูตรขนมอย่างเดียวกันแต่ใช้แป้งแตกต่างกัน
ก็เลยอยากทราบ ตามนี้นะคะ
1.คุกกี้ ใช้แป้งอะไรคะ บางสูตรใช้แป้งอเนกประสงค์ บางสูตรใช้แป้งบัวแดง
แล้วถ้าเรามีอย่างใดอย่างหนึ่งใช้แทนกันได้ไหมคะ
2.ขนมที่สูตรบอกว่าใช้แป้งบัวแดง ไปลองหาข้อมูลเกี่ยวกับแป้งบัวแดงมา
เค้าบอกว่าแป้งบัวแดงก็คือแป้งเค้ก  ถ้าอย่างนี้เราใช้แป้งเค้กแทนแป้งบัวแดงได้ไหมคะ
3.แป้งพัดโบก ชนิดเดียวกับแป้งอะไรคะ ใช้สำหรับขนมอะไร ใช้แทนอะไรได้หรือใช้อะไรแทนได้บ้างคะ

ปล. ที่สอบถามเกี่ยวกับการใช้แป้งแทนกันเพราะว่า บางครั้งซื้อแป้งอย่างใดอย่างหนึ่งมาแล้วใช้ไม่หมด ถ้าชนิดไหนใช้แทนกันได้ก็จะได้ไม่ต้องซื้อใหม่น่ะค่ะ

ขอบคุณนะคะ ^_^

แก้ไขเมื่อ 02 ก.พ. 54 12:08:39

จากคุณ : thernantan
เขียนเมื่อ : 2 ก.พ. 54 11:50:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com