Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Review เจ๊นาหูฉลาม กรมศุลฯ ท่าเรือคลองเตย อีกครั้งหลังไม่ได้รีวิวมาเกือบ 4 ปีครึ่ง ^^" 555 ติดต่อทีมงาน

คำเตือนก่อนเข้าชมอัลบั้มนี้ ... ไม่ได้แนะนำหรือชักชวนให้ไปกินตามหากคุณเป็นคนที่มีลักษณะดังกล่าวนี้

--- หากเป็นคนอนุรักษ์ฉลามโปรดข้ามอัลบั้มนี้ไป
--- หากเป็นคนใจร้อน รออะไรไม่ค่อยได้โปรดข้ามอัลบั้มนี้ไป
--- หากเป็นคนรักสะอาดมากกกกกก ถึงมากที่สุด ก็โปรดข้ามอัลบั้มนี้ไป
--- หากเป็นคนเรื่องมาก ก็จงข้ามอัลบั้มนี้ไป

ขอบคุณครับ :D

วันนี้จะพาไปกินหูฉลาม กระเพาะปลา ราคาไม่แรงกันครับ เป็นร้านริมถนน เปิดมานานพอสมควรแล้วเหมือนกัน กี่ปีจำไม่ได้ แฮ่ ๆ ๆ
กับร้านเจ๊นาหูฉลามครับ อยู่ตรงใกล้ ๆ กับกรมศุลกากร ท่าเรือครับ

ร้านนี้เด่นตามชื่อร้านคือหูฉลาม กระเพาะปลา รวมไปถึงอาหารอื่น ๆ เช่น ปลิงทะเลน้ำแดง ออส่วน ผัดหมี่ ผัดซีอิ้ว ข้าวผัด
และอีกหลายหลากเมนูให้ได้ลิ้มลอง ในราคาเบา ๆ เพราะตัวร้านเป็นตึกแถว 1 คูหา มีโต๊ะในห้องแอร์ประมาณ 20-30 ที่นั่ง

หน้าร้านจะเป็นส่วนของการทำหูฉลาม กระเพาะปลา ปลิงและพวกน้ำแดง หม้อร้อนต่าง ๆ
ส่วนหลังบ้าน เป็นครัว ไว้ทำอาหารอื่น ๆ ครับ

เครื่องดื่มก็มีให้เลือกหลากหลายไม่ว่าจะเป็นน้ำเปล่า น้ำอัดลม เบียร์ หรือน้ำชาจีนที่บริการฟรี

การบริการ แนวบ้าน ๆ มีเสียงดังบ้างอะไรบ้าง อาจจะมีออเดอร์ตกหล่น และช้าบ้างในวันที่ลูกค้าเข้าร้านเยอะ ๆ ครับ

ความคุ้มค่าด้านปริมาณ คุณภาพ รสชาติต่อราคาที่จ่ายไป ถือว่าคุ้มครับ แต่รสชาติตอนนี้ตามความคิดเห็นส่วนตัวของผม
จากที่เคยไปกินมาแต่ก่อน จนมาซ้ำล่าสุด รู้สึกว่าจะดร็อปลงไปเล็กน้อยครับ แต่ก็ยังคุ้มอยู่ :D

เห็นว่าร้านได้ออกรายการทีวีหลายรายการ จนทำให้คนล้นหลาม คุณภาพและการบริการจึงดร็อปลงไป แต่ผมยังไม่เคยเจอกับตัวนะ
เพราะส่วนใหญ่เลือกวันไปเป็นวันธรรมดาและโทรจองที่ล่วงหน้าก่อนไปครับ

ยังไงก็ลองดู ลองกิน กับหูฉลาม กระเพาะปลา ราคาไม่แพง กับร้านเจ๊นาหูฉลามดูนะครับ ^^~

แถมลิงค์ในคลังกระทู้เก่า เมื่อเดือนกันยายนปี 2549 ครับ
http://topicstock.pantip.com/food/topicstock/2006/09/D4698988/D4698988.html

ไม่ได้รีวิวนานแต่ก็ยังแวะเวียนไปกินเรื่อย ๆ เมื่อมีโอกาสครับ ^^

จากคุณ : AugusT[CrusheR]VeronicA
เขียนเมื่อ : 5 ก.พ. 54 09:32:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com