Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

^o^ มือสมัครเล่นขอรีวิว <<<<<<<<<<<< Black Banana Crepe Cake >>>>>>>>>>> ^o^ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่า เพื่อนๆพี่ๆน้องชาวก้นครัวทุกคน

วันนี้ศรจะมาทำเครปเค้กเสิร์ฟถึงหน้าจอให้ทุกคนได้ชิมกันค่ะ
แต่ยังเป็นมือใหม่วัยละอ่อน ยังไงก็ฝากเนื้อ ฝากตัว ฝากใจ ไว้ด้วยนะค้าาาา
ถ้ามีสิ่งใดที่ต้องปรับปรุง ช่วยชี้แนะด้วยนะคะ ><"

เหตุที่ทำให้มาทำเครปเค้กครั้งนี้ เกิดจากการที่ศรมีความคับแค้นใจ!
ว่าทำม๊ายยยยย เครปเค้กถึงขายกันแพงนัก ชิ้นละร้อยกว่าบาท  เลยอยากลองทำเองดูค่ะ

ว่าแล้วก็รีบเสาะแสวงหาสูตรทำเครปเค้กจากอากู๋และห้องก้นครัว
จนได้สูตรมาเพียบ! ไม่ว่าจะเป็นคุณแม่เดียร์ คุณหน่อง คุณบอล คุณTristy และอื่นๆที่จำชื่อไม่หมดค่ะ
ก็เลยเอาของคนนู้นนิด คนนี้หน่อยมาปรับให้เป็นแบบที่ตัวเองชอบและสะดวกในการทำค่ะ
ต้องขอขอบคุณเจ้าของสูตรเครปทุกคนไว้ ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

และแล้วก็ได้บังเกิดสิ่งนี้ขึ้น...Black Banana Crepe Cake...อันแสนภาคภูมิใจของมือสมัครเล่นคนนี้ค่ะ

จากคุณ : SoRn*sunshine
เขียนเมื่อ : 6 ก.พ. 54 20:54:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com