Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++++ปล่อยของยามดึก...ย้อนหลังตรุษจีนด้วยกรุอาหารจีนจากหลายๆ ร้านในเชียงใหม่เจ้า++++ ติดต่อทีมงาน

ทำรูปเอาไว้ตั้งใจจะปล่อยวันตรุษจีน แต่เผอิญติดธุระมากมาย ไหนจะทำไรไถนา สร้างเมือง เปิดร้านอาหาร เลี้ยงปลา (สรุปง่ายๆ ว่า ติดเกมค่ะ แหะๆๆ)  ก็เลยได้ลงช้าหน่อย  ชุดนี้เป็นรวมๆ ร้านอาหารจีนที่ได้กินๆ มา มีสามร้านเดิมๆ คือเหมยเจียง แยงซีเจียง ฟูเจี้ยน และสองร้านใหม่ (แต่ไม่ใหม่สำหรับคนอื่น) คือ หูฉลามราชวงศ์ และ เจี่ยท่งเฺฮง ค่ะ

เชิญชมนะคะ...จะไม่บรรยายอะไรมากค่ะ เพราะกลัวจะจบเอาเช้า แหะๆๆ

ประเดิมที่แยงซีเจียง วันนั้นไปกะสองสาว จุดประสงค์คือ เป็ดปักกิ่งค่ะ

แก้ไขเมื่อ 09 ก.พ. 54 04:34:49

จากคุณ : nokepee
เขียนเมื่อ : 9 ก.พ. 54 02:56:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com