Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เค้กช็อคหน้านิ่มสูตร Chef Umim ไม่ทราบใช้ไฟบน-ล่าง หรือ ล่างอย่างเดียยวคะ ติดต่อทีมงาน

แอบเมียงมองมานานแล้วค่ะ
อาทิตย์นี้ตัดสินใจแล้วว่าจะลองลงมือทำค่ะ
เข้าไปจดสูตรมาแล้ว แต่สงสัยนิดนึงว่า เวลาอบใช้ไฟบน-ล่าง หรือใช้ไฟล่างอย่างเดียว

แล้วต้องเปิดพัดลมด้วยมั้ยคะ

ได้เตาอบ Fagor มาใหม่ค่ะ จะลองลุยดูอาทิตย์นี้ค่ะ
ขออีกหนึ่งคำถามค่ะ ที่บอกว่าอบประมาณ 15-17 นาที หมายความว่าเสร็จแล้วให้เอาเค้กออกมาจากเตาเลยใช่มั้ยคะ
แล้วถ้าเอาออกมาจิ้มดูแล้วเค้กยังไม่สุกต้องเอากลับเข้าไปอบใหม่ใช่มั้ยคะ
เพราะว่าพอดีตั้งตั้งเวลาเตาอบไว้อ่ะค่ะ ถ้าเอาเข้าไปอบใหม่ก็ต้องตั้งเตารอบใหม่เลยใช่มั้ยคะ

ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : สาวออฟฟิศ
เขียนเมื่อ : 9 ก.พ. 54 08:50:10 A:203.160.4.49 X: TicketID:001154

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com