Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไอ้หนุ่ม Swensen's ขอบ่นอีกหน่อยเถอะ T^T "ท่านลูกค้าครับ สะกดคำว่าปิดร้านเป็นไหมมมมมมม" ติดต่อทีมงาน

เรื่องมันเริ่มที่เมื่อวาน พวกผมก็เริ่มเก็บของจะปิดร้านตอนสามทุ่มครับ

ก็จะเปิดรับเป็น take away ก็ไม่มีอะไรปกติ ซึ่งช่วงสองทุ่มห้าสิบเนี่ย ผมก็เริ่มเก็บๆละ ลูกค้าไม่เข้าละ ก็สบายใจ วันนี้ปิดเร็วเว้ย ฮ่าาาาา

ปรากฎพอสามทุ่มปุ้บ มีคุณป้าครอบครัวใหญ่ใช้สกิลอะไรไม่รู้ ลอดป้ายที่ตั้งไว้เป็นกำแพงใหญ่มา เข้ามานั่งสั่งเลย!!! น้อง พนง เลยบอกท่านลูกค้าไปว่ารับเป็นเดินทาน ป้าแกก็เก๊ตครับ พวกผมก็ทำไป แต่ๆๆๆๆ พอท่านได้ไอติมแล้วนั่งแช่!!!!

โห้ยยยย แล้วถามกลับด้วยนะว่า นั่งได้ไหม เลยบอกไปว่าปิดร้านแล้ว(อันที่จริงท่านก็น่าจะเห็นใจอ่ะนะ อุตส่าห์ตั้งป้ายปิดรับลูกค้าแล้ว ยังลอดมาได้)

เหมือนจะจบครับ แต่ยังๆๆๆๆ

มีพี่สาวสองสามคนเข้ามาสั่งไอติม ผมก้เลยหยุดการขุดตู้ เพื่อรอคุณพี่ทั้งสองว่าจะสั่งอะไร

เอาแค่เวลาคิดไอติมที่จะกิน คุณพี่ก็ปาไปร่วมห้านาทีได้ พอสั่งมาแล้วทำเสร็จส่งไปข้างหน้า ผจก เรียกมารับไอติม ก็ยืนคุยกันคิกคักๆร่วมสองสามนาที >,<

แล้วไม่พอครับ ไม่ได้พกตังค์มา(โอยยยจะบ้า) ถามว่าใช้คูปองได้ไหม พอบอกไม่ได้ก็รอคุณพี่ไปกดตังค์อีก แคชเชียร์ก็ยังปิดไม่ได้

สรุปคือเสียเวลากับสองครอบครัว ออเดอร์ 4 บิลไปร่วมครึ่ง ชม(โดยเสียเวลากับการคิด การคุยคิกคัก ลงไปกดตังค์ซะราวๆ20นาที)

อยากให้เห็นใจหน่อยเหอะนะครับ

ปิดร้านแล้ว รับเป็น takeaway ก็ยังจะลอดเข้ามานั่งได้
แล้วตังคืก็พกหน่อยนะคร้าบบบบ รอปิดแคชเชียร์

พวกผมก็มีงานให้ทำ มีบ้านให้กลับ อยากกลับไวๆเหมือนกัน T^T

เข้ามาบ่นแค่นี้แหละ เพราะทำมา 8 เดือน พึ่งเจอชุลมุนตอนปิดร้านแบบเมื่อคืนเป็นครั้งแรก T^T

จากคุณ : seruel01
เขียนเมื่อ : 13 ก.พ. 54 09:19:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com