Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+ + +อย่าเพิ่งเบื่อกันนะคะ""""ขอส่งการบ้าน"""" ของขวัญที่ภูมิใจทำที่สุดค่ะ + + + ติดต่อทีมงาน

หลังจากที่แอบเข้ามาดูในห้องก้นครัวอยู่นาน ขอลอง ดูบ้างนะคะ

ปกติขนมอย่างเดียวที่ทำเป็นคือ brownie ค่ะ และเป็น Brownie ที่ภูมิใจมากๆค่ะ มักทำแจกเสมอ ทำมันอยู่นั่นแหละ

แล้วพอมาเห็นreview ทำช้อกโกแล็ต กอรป กับมีwhite choc compound  เหลืออยู่ จากตอนทำหน้าbrownie เลยเอามาทำดูซะเลย

ส่วนที่ยากคือการหาพิมพ์ซิลิโคนคะ มันแพงจริงๆ

พอดีCentral ลาดพร้าวจะมีมีsale เลยได้มาจาก Zeen Zone จาก 170 ลดเหลือ 130 บาทแต่ด้วยความงกเลยซื้อมาแค่อันเดียว กะว่าจะลองทำขำๆค่ะ

จากคุณ : lamerdejoy
เขียนเมื่อ : 15 ก.พ. 54 12:52:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com