Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

****ชวนมาทำ Choc Ball ชาเขียวกันค่ะ **** ติดต่อทีมงาน

วันนี้สบายๆ อยากจะทำขนมแปลกๆ ง่ายๆ ให้ที่บ้าน และก็ให้คนพิเศษด้วยล่ะ อิอิ

เห็นกระทู้แนะนำเกี่ยวกับ Choc Ball น่าสนใจมากค่ะ แต่ก่อนเราก็เคยทำ Choc ball เป็นขนมที่อร่อยและก็ทำง่ายมากๆ เลยค่ะ

ก็เลยคิดว่าจะทำสูตรพิเศษๆ สักหน่อย เริ่มจากการ search หาในเน็ต ก็ไปจ๊ะเอ๋กับสูตรนี้เข้า http://www.thecattylife.com/2010/07/matcha-madness/  โดนใจจังเลยค่ะ

แต่ว่าเราได้ทำการปรับสูตร เพื่อให้ช็อกโกแลตเคลือบข้างนอกเป็นชาเขียว (แทนที่จะเป็น chocolate ตามสูตรในลิงค์)  ข้างในก็ชาเขียว ฮ่าๆๆๆๆ คนพิเศษเราชอบชาเขียว ก็เลยเอาใจสักหน่อย จัดเต็มซะเลยดีกว่า

เป็นรีวิวการทำขนมอันแรกของเราในห้องก้นครัวเลยค่ะ ติชมได้นะคะ คราวต่อๆ ไปจะพยายามให้ดีกว่านี้ค่ะ ^____^

มาเริ่มกันเลยดีกว่าค่ะ ขอโทษนะคะที่ถ่ายรูปไม่ละเอียดในบางขั้นตอน พอดีวันนี้ลงมือทำคนเดียวเต็มๆ เพราะคุณแม่บ้านคู่ใจป่วยนิดหน่อย

แก้ไขเมื่อ 20 ก.พ. 54 12:29:20

แก้ไขเมื่อ 20 ก.พ. 54 12:14:03

จากคุณ : Love Actually is..
เขียนเมื่อ : 20 ก.พ. 54 11:43:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com