Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

'''''''!!!!!!!!ขอวิธีป้องกันตัวมอดขึ้นข้าวสารด้วยค่ะ!!!!!!!!''''''''' ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ ช่วงนี้ของใช้ในครัวเริ่มขึ้นราคาแล้ว บรรดาแม่บ้านคงเริ่มซื้อสิ้นค้าเก็บไว้บ้างใช่มั้ยค่ะ อย่างตอนนี้ที่มีวิกฤตน้ำมันพืชแพงที่บ้านไม่มีปัญหาเลยค่ะเพราะก่อนหน้าที่แม่ซื้อไว้เยอะมาก ไปช็อปปิ้งที่ไรจะต้องซื้อน้ำมันพืชกลับบ้านตลอด จนต้องบอกแม่ว่า เลิกซื้อน้ำมันได้แล้วนะแม่เดี๋ยวใช้ไม่ทันมันจะเหม็นหืน(หรือป่าว) ของบางอย่างเช่นซอสปรุงรสแม่จะชอบซื้อมาก ซื้อจนใช้ไม่ทัน นานๆ  ไปเช็ดของในครัวที่ปรากฏว่าหมดอายุไปแล้วค่ะทั้ง ๆ ที่ยังไม่ได้เปิดใช้ ทิ้งกันเป็นขวด ๆ เลยค่ะ
    เข้าเรื่องกันดีกว่า^^ ด้วยความที่แม่ชอบซื้อมากๆ  ไม่เว้นแม้แต่ข้าวสารที่นี้เมื่อซื้อข้าวสารไว้มาก ๆ เริ่มเกิดปัญหามอดขึ้นข้าวสารค่ะ เพื่อน ๆ มีวิธีป้องกันตัวมอดขึ้นข้าวสารมั้ยค่ะ
    อย่าบอกนะค่ะว่าให้กินข้าวให้หมดก่อนมอดขึ้นนะค่ะ555 พูดกับแม่ก็แล้วแต่แม่ว่ามันชินที่ต้องซื้อโน้นนี้นั้นกลับบ้านอยู่เรื่อย ประมาณว่าเจอของถูกไม่ค่อยได้ แม่ว่าแบบนั้นค่ะ เลยต้องหาวิธีป้องกันนะค่ะ^^

จากคุณ : เปรี้ยวใจ@เรื่อยเปื่อยทัวร์
เขียนเมื่อ : 23 ก.พ. 54 14:28:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com