Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

=====ถามผู้ชำนาญเค้กส้มค่ะ สงสัยหลายอย่างค่ะ คุณผู้ชำนาญรบกวนแวะทีค่ะ ติดต่อทีมงาน

คือพรุ่งนี้จะลองทำเค้กส้มค่ะ

ในสูตรของคุณTiaraกับแยมส้มคุณน้องจอย  
(คือจะลอกการบ้านคุณแม่สลิ่มน่ะค่ะ)

ขอขอบคุณล่วงหน้าทั้งสามท่านค่ะ และคุณครูที่คอยแนะนำอื่นๆด้วยนะค่ะ

มีปัญหาอยากถามดังนี้ค่ะ

1"วิธีราดหน้าแยมส้ม(ที่ต้มแยกต่างหากอ่ะค่ะ) ทำไงจะราบเรียบอ่ะค่ะ เทราดไปทีเดียวเลย หรือเทแล้วปาด เทแล้วปาดเรื่อยๆอ่ะค่ะ ถ้าปาดหน้าจะไม่เป็นรอยคลื่นๆเหรอค่ะ  ช่วยบอกเทคนิกด้วยเถอะค่ะ    จะได้อวดพ่อแม่ได้อีกอย่าง
(อวดไปหลายอย่างแล้วค่ะ แต่รูปร่างน่าเกลียดหมดเลยค่ะ อิ อิ อิ)

2.คือเราจะทำปอนเดียวสองก้อน เพราะแจกข้างบ้านด้วย ตามสูตรแป้ง100กรัม ให้ใส่พิมพ์ปอนด์2ปอนด์อ่ะค่ะ  แต่เราจะทำพิมพ์ปอนเดียว แต่สองอัน ต้องเพิ่มสูตรลดสูตรยังไงอ่ะค่ะ

3.ถ้าเราจะเอาผลไม้สดแต่งบนแยมส้ม  เห็นของคนอื่นผลไม้ก็เงาๆ เขาทำอย่างไรอ่ะค่ะ เอาแยมส้มราดทับพวกสตอร์ กีวี ไปด้วยหรือเป่าค่ะ

สงสัยหลายอย่างจริงๆค่ะ

อยากทำให้พ่อแม่กะคนข้างบ้านทานวันพรุ่งนี้ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : ป้าต่ายใจดี
เขียนเมื่อ : 9 มี.ค. 54 20:26:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com