Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

( Review ) .... ชานมเย็นยี้ห้อ 999 ก็อากาศมันร้อนนนนน ติดต่อทีมงาน

ไม่มีไรทำครับ ..... ช่วงนี้โรงเรียนปิดเทอม  เด็กๆหยุดกันกว่าจะเปิดคอร์ส ก็วันจันทร์หน้าถึงจะไปสอนยาวๆ 2 อาทิตย์    ผมก็เลยว่างๆช่วงนี้ หาไรทำและอากาศมันร้อนมากกกกก  ระนองกำลังร้อน  เลยหาอะไรเย็นๆกิน  เลยหยิบกล้องมาถ่ายไปด้วยเอา  ชานมเย็นยี้ห้อแปลกๆมารีวิวให้สมาชิกได้ชมกัน   เผื่อใครสนใจจะไปหามาลองทานกันครับ  บางคนอาจจะทานอยู่แล้ว  หรือรู้แล้วก็ต้องขออภัยครับ  

เรื่องรีวิว  ผมจะหามาให้ดูกันเล่นๆเรื่อยๆครับ ตามประสาคนว่างจัด  555  อย่าเบื่อนะครับ   วันนี้เป้นชายี้ห้อ  999   หรือ ตองเก้านั่นเอง  คนใต้คนจะคุ้นเคยครับ   เพราะชาตรามือไม่นิยมกันทางใต้นี้สักเท่าไหร่  คนเขาว่ามันไม่เข้มข้น  บางคนว่ามันจืด  ไม่ค่อยมีรสชา  บลาๆ  

ส่วนที่ผมมาชงรีวิวนี่ก็เป็นสูตรชงชาในร้านทั้งหมดแหล่ะครับ  ใครจะเอาไปชงตามหรือทดลองทานว่าถูกปากหรือไม่ก็สุดแล้วแต่ครับ ......  แต่ผมบอกได้เพียงว่าผมใช้ชงขายสูตรแบบนี้ครับ  

มารีวิวเลยดีกว่า  ....   การรีวิวในครั้งนี้ผมชงจากเครื่องชงกาแฟ  Gaggia Evolution  นะครับ  เพราะมันสะดวกดี  ^ ^  

รูป 1 .....  นี่ครับยี้ห้อ  999  หน้าตาเป็นแบบนี้  ( ไม่รู้ปลอมหรือแท้ แต่รสชาติดีกว่าตรามือที่เคยทานครับ )   สนนราคา  กิโลละ  90 - 120  บาท  ตามแต่จะหาซื้อกันได้ครับ  ผมเองซื้อมา  99 บาท

จากคุณ : Dek Chan
เขียนเมื่อ : 17 มี.ค. 54 16:43:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com