Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@@@@**ใครใช้ ka รุ่น artisan บ้างค้า**@@@@@@ ติดต่อทีมงาน

การี๊ ด ด ด ด ด ด ด ด

หลังจากผู้ชายแขกถอยเครื่องผสมอาหารเริ่ดหรูคู่ครัว (ใคร?) มาให้ แม่มะอึดก็สารพัดจะทำขนมกรุบกริบ กรุบกริบไปเรื่อย โดยมากเป็นคัพเค้กสารพัด เท่าที่จะอยากทำ

แล้ววันหนึ่งฟ้าก็สั่งลงมาว่าอยากจะทานเค้กสปันจ์ อะฮ้า....คุณขอมา เราจัดห้ า ย ย ย ย ย ย ย ย

แอร๊ย ย ย ย ย ย ก้อนแรก กับคิทเช่นเอด อาร์ทิซาน เป็นไต น้อยๆพอเหมาะสม

เฮ้ย ย ย ย ย ได้ไงฟร่ะ ได้ไ น้ำหน้าอย่างเค้าเนี่ย เลิกทำเค้กเป็นไตมาหลายสิบก้อนแล้วนะ เมพขิงๆ แต่...เหนือฟ้ายังมีฟ้าฉันใด เหนือแม่มะอึด มีมะอึด และคิทเช่นเอดฉันนั้น โฮๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 2 วันที่ผ่านมา ทำไป 5 ก้อน เป็นไต ไม่บันยะบันยัง ไม่ยอมเป็นม้าม เป็นตับ มันเป็นไตค่ะ เป็นไต ฮือๆๆๆๆ เป็นไปได้ไง

มันเป็นไปแล้ว....หลังจากมานะมานีชูใจปิติ เสิร์ชหาในก้นครัว ทำสารพัดวิธีที่เพื่อนๆทั้งหลายแนะนำกันไว้ในกระทู้เก่าๆก่อนๆ

ก้อนที่ 6 เอาเข้าเตาไปตะกี้ ก็รู้อนาคตมันแล้วละค่ะ ไม่แคล้วเป็นไตอีกแน่นอน

รู้ปัญหาด้วย แต่ยังหาวิธีแก้ไม่ได้ นั่งมึนตึ้บอยู่นี่ละคะ

รูปปลากรอบไม่มีนะคะ เพราะได้ตัดเนื้อร้าย (ว่าไปนั่น) ทิ้งเข้าปากมะอึดไป จนมานประกาศว่า ถ้ามี๊ทำแบบนี้ หนูดีไม่กินข้าวเย็นแล้วนะ 555 น่าสงสารลูกเอ๊ย เลือกเกิดไม่ได้จริงๆ

จากคุณ : noo-uan
เขียนเมื่อ : 17 มี.ค. 54 17:16:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com