Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

^0^Pikaball ขอเสนอความอร่อยในโรงแรมกับ JPBF มื้อเย็น "Mori Grill / โมริ กริลล์"@โรงแรมเจ้าพระยาปาร์ค รัชดาครับ^0^ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ
ตอนนี้ ถ้าพูดถึง The Town of Talk เอ็ย Talk of The Town ที่เกี่ยวกับอาหาร
ก็คงเป็นเรื่องอาหารการกินจากญี่ปุ่น ซึ่งผมว่าสมาชิกบางท่านออกแนวกระต่ายตื่นตูม ตีตนไปก่อนไข้ยังไงๆก็ไม่รู้
ถ้าถามผมว่า จะยังคงกินมั้ย ก็กินตามปกติล่ะครับ
เพราะอาหารญี่ปุ่นในเมืองไทย ไม่ได้นำเข้ามาจากญี่ปุ่น 100%
และร้านที่นำเข้ามา ราคาก็สูงมากๆ ซึ่งร้านเหล่านั้น ผมก็คงไม่ได้ไปทานหรอกครับ
ถ้าจะส่งออกมาจากญี่ปุ่น เค้าก็คงมีระบบการตรวจสอบที่เข้มข้น ไม่ดีจริง มีสารตกค้าง ก็ส่งออกไม่ได้
ทางด่านกงศุลที่ท่าเรือ สนามบิน รวมถึงร้านอาหารต่างๆ ก็คงต้องมีความเข้มงวด ที่จะส่งลงจาน เสิร์ฟถึงลูกค้า ชิมิๆๆ
เดี๋ยวนี้ข่าวสารไวมาก ถ้ามีข่าวว่าเจอสารตกค้างที่ไหน ข่าวต้องกระจายไปอย่างเร็วรวดแน่นอน ใช่มั้ยล่ะครับ

ผมว่าอย่าไปวิตกเรื่องพวกนี้มากเลยครับ แต่มันก็เป็นสิทธิ์ของเพื่อนๆสมาชิกที่จะเลือกทาน หรือไม่ทาน
ผมขอแนะนำ สิ่งที่สำคัญที่สุดตอนนี้ คือเรื่องการช่วยเหลือผู้ประสบภัยที่ญี่ปุ่นดีกว่า
ร่วมกันบริจาคตามจุดรับต่างๆ ส่ง SMS ช่วยเหลือกันครับ
ถ้าเราร่วมส่งกำลังไปให้ญี่ปุ่น ให้เค้าฟื้นเร็วๆ ร่วมขจัดวิกฤตการณ์ตอนนี้
หลังจากนั้น เราก็จะไปเที่ยวญี่ปุ่นได้ ทานอาหารต่างๆได่้อย่างสบายใจ
PRAY FOR JAPAN 日本のために、祈る
*ภาพจากอินเตอร์เนต

จากคุณ : pikaball
เขียนเมื่อ : 21 มี.ค. 54 19:37:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com