Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ส่งการบ้านคุณมือใหม่เล่นหุ้น(ขนมปังข้าวโพด),คุณเมฆลอยล้อลม(ขนมปังฟักทอง),ขนมปังกล้วยหอมน้ำผึ้ง(มั่วสูตรเอง)ค่ะ ติดต่อทีมงาน

หลังจากมารบกวนตั้งกท.ถามเรื่องเครื่องทำขนมปังอัตโนมัติรวมทั้งหาสูตรทำขนมปังจากเครื่อง ก็ได้คำแนะนำดีๆจากหลายๆท่านในห้องนี้ ขอบคุณมากๆค่ะ
ตอนนี้ซื้อเครื่องของฟากอร์มาไว้ในครอบครอง ลองทำขนมปังไป 3-4 ครั้ง (ทำประมาณอาทิตย์ละครั้ง) ได้ขนมปังอร่อยๆกินทุกครั้งเลยค่ะ
ขอส่งการบ้านจากสูตรที่ได้มา เรียงตามลำดับการหัดทำเลยนะคะ
ขนมปังข้าวโพด สูตรจากคุณมือใหม่เล่นหุ้น
ขนมปังฟักทอง สูตรจากคุณเมฆลอยลมล้อ
ขนมปังกล้วยหอมน้ำผึ้ง แหะ..แหะ..อันนี้ลองมั่วๆสูตรดูเองค่ะ ปรับสูตรมาจาก 2 สูตรข้างบน ฟลุ๊คออกมาใช้ได้ นุ่มหอมอร่อย

ช้าหน่อยนะคะ คอมอืดมาก แล้วก็ยังไม่ได้ย่อรูปด้วยอ่ะค่ะ

แก้ไขข้อความค่ะ พิมพ์ชื่อคุณเมฆลอยลมล้อผิดนะคะ ที่ถูกต้องชื่อนี้ ขอโทษด้วยมากๆเลยนะคะ อุตส่าห์ใจดีให้สูตรมายังจะพิมพ์ชื่อผิดอีก

แก้ไขเมื่อ 23 มี.ค. 54 18:49:50

จากคุณ : แม่นายหัว
เขียนเมื่อ : 22 มี.ค. 54 20:08:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com