Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ชวนมาทำ - - Hokkaido milk loaf - - เเบบอบในเครื่องไว้กินเป็นอาหารเช้าจ้า ติดต่อทีมงาน

สวัสดีปีใหม่ไทยย้อนหลังทุกๆคนนะคะ ^__^
วันนี้เอาขนมปังเเบบอบในเครื่องมาฝากค่ะ ก็เป็นขนมปังที่เชื่อว่าหลายๆ
คนคงเคยทำกันเเล้วนะคะ เเต่ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลาก็เลยอบในเครื่องซะเลยค่ะ
ง่ายเเล้วก็สะดวก ไว้สำหรับกินเป็นอาหารเช้า เพิ่มรอบเอวได้ดีเชียว อิอิ

เเต่เห็นรูปเเล้วอย่านึกว่าเป็นขนมรังผึ้งนะคะ (ถึงเเม้ว่ามันจะเหมือนห็เถอะ)
พอดีที่บ้านไม่มีเครื่องทำ sandwich toast ค่ะก็เลยใช้เครื่องทำวาฟเฟิล
เเทน ใช้เเทนกันได้ดีทีเดียวค่ะ น่าจะคิดได้ตั้งนานเเล้วนะเนี่ยย
อดกินของอร่อยๆมาตั้งนาน...

จากคุณ : Mcjaiaon
เขียนเมื่อ : 16 เม.ย. 54 13:09:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com