Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามคนที่เคยใช้เตาอบทั้งแบบแก๊ส กับแบบไฟฟ้าค่ะ ใช้เวลาต่างกันมั้ยคะ ติดต่อทีมงาน

คือเราไม่เคยใช้แบบไฟฟ้าค่ะ เพิ่งหัดทำขนม
แต่พอดีได้แบบแก๊สตัวใหญ่ๆ มา ก็เลยลองหัดทำ
แต่พอทำตามสูตร ก็คือจะไหม้ ตลอดเลยค่ะ
ต้องลดเวลาลงจากสูตรตลอด
ที่ลองทำมาแล้วก็เค้กกล้วหอมสูตรดังห้องนี้ค่ะ จากสูตรอบ 18 นาที เราอบแค่ 11 นาทีเองค่ะ หน้าถึงจะแตก ถ้านานกว่านั้นหน้าจะเริ่มแข็ง
มัฟฟินช็อค มัฟฟินกล้วย ของทนายอ้วนค่ะ ใช้เวลาน้อยกว่ากันครึ่งครึ่งเลยค่ะ หน้าก็ยังแอบเกรียม

คือเราสงสัยว่า ความร้อนแบบแก๊สต่างจากแบบไฟฟ้ามากเลยเหรอคะ เราควรจะปรับเวลา หรือปรับไฟให้ต่างจากสูตรทั่วๆ ไปยังไงบ้างคะ
ตอนนี้ไม่กล้าทำอย่างอื่นเลยค่ะ กลัวเสียอีกน่ะค่ะ

รบกวนแนะนำหน่อยนะคะ

จากคุณ : i-Sea
เขียนเมื่อ : 18 เม.ย. 54 10:31:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com