Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

T_T ภารกิจ ครึ่งเดือนอยู่ได้ด้วยของในบ้าน กับเงิน 500 บาท ตอนที่ 6 มื้อง่ายๆในวันขี้เกียจ ข้าวไข่เจียวดาว ข้าวต้มมิโสะ ติดต่อทีมงาน

20 / 4 /2554

สวัสดีเพื่อนๆทุกคนนะครับ กระทู้ต่อเนื่อง กระทู้ที่หกแล้ว  แสดงว่านี่ก็มาได้เกือบครึ่งทางแล้วล่ะครับ\(^__^)/    วันนี้ฝนตกครับ ตกต่อเนื่องตั้งแต่เช้ายันเย็น  ฟ้าครึ้มๆทั้งวัน  อากาศเย็นสบายนัก  อากาศแบบนี้ล่ะ ทำให้หลายๆคนขี้เกียจ  เจ้าของกระทู้เองก็ด้วยครับ  
   วันนี้เจ้าของกระทู้มึนๆไปหน่อย เนื่องจากเมื่อวาน หลังจากแมวลายวัวตัวเล็ก ย้ายตัวเองเข้ามาอยู่ในบ้านปุ๊บ  ด้วยความที่ตื่นสถานที่ แมวเลยมุดตัว เข้าไปซ่อนอยู่ใต้บันไดครับ  เจ้าของกระทู้เรียกยังไงก็ไม่ยอมออกมา  เลยต้องมุดตามเข้าไป แล้วก็อุ้มออกมา   ก่อนจะจัดการย้ายแมววัวเข้าไปไว้ในห้องแมว(ห้องอเนกประสงค์ หรือห้องว่างชั้นล่าง)  พร้อมกับข้าวของเครื่องใช้ และอาหารแมวๆ     หลังจากดูแล ให้ข้าวให้น้ำแมวซักพักแล้ว เจ้าของกระทู้ก็ขึ้นมาอัพกระทู้ของเมื่อวาน และเล่นอะไรเรื่อยเปื่อยซักพักก็หลับ   ราวๆตีสาม  เพื่อนซึ่งยังไม่นอนก็อุ้มแมวขึ้นมา บอกว่าแมววัวร้องตลอดครับ ไม่รู้เกิดจากอะไร  แต่เจ้าของกระทู้คาดว่าน่าจะเพราะแปลกที่  หรือไม่ก็ขาดความอบอุ่น คิดถึงพ่อแม่พี่น้อง  ไม่อยากจะอยู่ตัวเดียวเปลี่ยวดาย    ตกลงว่า คืนนั้น ตอนตีสาม เจ้าของกระทู้เลยย้ายตัวเองลงไปนอนเป็นเพื่อนแมวครับ   พอแมวมีคนนอนด้วยแล้วก็เลยหยุดร้อง  เดินไปเดินมาซักพัก  ก็มานอนแหมะซุกอยู่ข้างๆเจ้าของกระทู้  > <  

จากนั้นเจ้าของกระทู้ก็หลับๆ ตื่นๆ นอนๆ จนถึงซัก สิบโมงครับ  วันนี้เลยรู้สึกมึนๆ เพราะนอนไม่ค่อยต่อเนื่องเท่าไหร่  เดี๋ยวคืนนี้จะลงไปนอนกับแมวตั้งแต่แรกเลยดีกว่า
ประกอบกับอากาศวันนี้ มันครึ้มฟ้าครึ้มฝนบอกไม่ถูก  เป็นอากาศที่เหมาะจะขี้เกียจเต็มอัตรา  
อาหารการกินวันนี้ของเจ้าของกระทู้เลยอาศัยเอาง่ายและเร็วเข้าว่าครับผม

จากคุณ : คุ้มข้าวกล้อง
เขียนเมื่อ : 20 เม.ย. 54 19:47:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com