Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากทราบปัญหาของขนมปุยฝ้ายว่าทำไมบางส่วนหน้าถึงไม่แตกคะ (มีรูปค่ะ) ติดต่อทีมงาน

วันนี้มีเพื่อนขอร้องให้ลองทำขนมปุยฝ้ายค่ะเพราะเพื่อนสาวทำสองครั้งหน้าไม่แตกแถมไม่ฟูเท่าไหร่เราก็จัดให้ (เหมือนตัวเองเก่งนะเนี่ย )
ความจริงตัวเองก็อยากรู้เหมือนกันว่าปุยฝ้ายเค้าทำยังไงเพราะในชีวิตนี้ไม่เคยทำซะทีอีกอย่าง..อยากจะฉลอง sp ที่ซื้อมาใหม่ด้วย..ตื่นเต้นค่ะ อยู่ ต่างประเทศไม่มีขายตอนแต่ตอนกลับมาจากเดือนไทยอาทิตย์ที่แล้วหิ้วมาด้วยจะได้หัดทำเค๊กเป็นเรื่องเป็นราวกะเค้าบ้าง

เราหัดทำขนมก็ครูพักลักจำเอาค่ะจากห้องก้นครัว บล๊อคแก้งค์นี่ล่ะค่ะละเอียดดี ขอบคุณคุณครูทั้งหลายมา ณ.ที่นี่ด้วยค่า

เราทำตามสูตรของแม่ปูค่ะตามลิงค์นี่เลย
http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=pookhakae&month=01-2009&date=14&group=19&gblog=21

ถ้วยไม่มีเลยเอาถ้วย cupcake มาทำดู
ผลออกมาหน้าแตกสวยงามแต่ปัญหาก็คือมีบางส่วนคือเจ้าสีขาวในรูป..ไหงหน้าไม่แตกล่ะนี่
สีขาวเราไม่ได้ใส่สีค่ะของเดิมๆเลยแต่ที่หน้าแตกดีคือเจ้าสีชมพูกับสีเขียว

ตอนเรานึ่งเราเอาสีเขียวกับสีขาวนึ่งพร้อมกัน
ส่วนสีชมพูนึ่งล๊อตที่สอง

อยากทราบมากเลยว่าทำไม่สีขาวไม่แตกเลย..ออกมาหน้าแบบนี้ทุกลูกเลยค่ะ
มีเพื่อนๆคนไหนพอมีความเห็นบ้างมั้ยคะ

จากคุณ : น้าปังปอนด์
เขียนเมื่อ : 22 เม.ย. 54 13:05:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com