Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR]^0^Pikaball ขอเสนอความอร่อย ณ เมืองกรุงเก่ากับ Yakiniku Buffet "Giants"@ตลาดแกรนด์ พระนครศรีอยุธยาครับ^0^ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ
รู้สึกว่าไม่ได้โพส รีวิ้วๆ ความอร่อยจากเมืองกรุงเก่า อยุธยามาหลายระยะเลย
ก็จัดไปสักหน่อยล่ะกัน
กับเนื้อย่างสไตล์ญี่ปุ่น ที่เรารู้จักในนาม 焼き肉 / Yakiniku นั่นเอง
ณ ร้านระดับตำนานร้านนึง นั่นก็คือ Giants / ไจแอ้นส์ นั้นเองครับ เอ้า จุดพลุ พลุ พลุ พลุ
*จุดหาอิหยังเนี้ยเรา อิอิๆๆ
ก็ทราบมานานแล้วล่ะครับว่าที่อยุธยามีร้าน Giants ด้วย
ซึ่งที่นี่ ก็เป็นสาขาแรกเลยนะครับ ก่อนที่จะขยายไปเปิดที่สุขุมวิท 39 / ฟิวเจอร์ ปาร์ครังสิต
รวมถึงมีร้านในเครืออย่าง Daichan ที่พหลโยธิน 5 และ Shimizu ที่พระราม 3
(เจ้าของ หุ้นส่วน ก็กลุ่มก้อนเดียวกันล่ะ แต่ร้านที่อโศก มิใช่เครือเดียวกันนี้นะ
ปล ข้อมูลผิดพลาดยังไง ขออภัยด้วยครับ...)
ได้คุยกับพี่ที่ร้าน บอกว่าจะไปเปิดสาขาที่แอมโป มอลล์ และ โลตัส อยุธยาด้วย
ก็หวังว่าจะได้ตามไปชิมในคราต่อไปล่ะครับ
เกริ่มมาเยอะเลย ก็มารับชมความอร่อยกันนะฮับ

แก้ไขเมื่อ 22 เม.ย. 54 19:58:39

จากคุณ : pikaball
เขียนเมื่อ : 22 เม.ย. 54 19:57:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com