Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

T_T ภารกิจ ครึ่งเดือนกับของในบ้าน+ ไม่ 500 แล้ว ตอนที่ 13 พักล้างครัว พาตามหาผักสวนครับ และจับจ่ายที่โครงการหลวง{แตกประเด็นจาก D10490821} ติดต่อทีมงาน

27/4/2554

สวัสดีเพื่อนๆห้องก้นครัวอีกรอบนะครับ  อีกไม่กี่วันจะสิ้นเดือนแล้ว  
สุดท้าย การตัดสินใจของเจ้าของกระทู้วันนี้ คือ  ใช้เงินเกิน ไปเรียบร้อยแล้วครับ = ="
จริงอยู่ ว่า เจ้าของกระทู้ ได้ทำการกินอยู่อย่างประหยัดมาเกือบๆจะสิ้นเดือนแล้ว น่าจะรอไปอีกสักนิด
    แต่ว่า การที่ทางบ้านส่งเงินมาให้นั้น ก็มีเหตุผลเหมือนกัน  
เจ้าของกระทู้เดาว่า ทางบ้านคง ตามมาจนเจอกระทู้ต้นเรื่องแหละครับ(จาก FB)  ถึงได้ส่งเงินมาให้  เพราะเผื่อกรณีฉุกเฉิน หรืออื่นๆด้วย  ที่สำคัญก็คือ  ถึงอาหารที่ผมทำจะอร่อย และน่ากิน(ชมตัวเอง 55+ )  ก็จริงอยู่  แต่ พวกเนื้อสัตว์และของสด เจ้าของกระทู้เองก็ไม่ค่อยได้ซื้อเข้าบ้านเหมือนกัน  บางวันแทบไม่ได้ทานของคาวด้วย (แต่มีความสุขดีนะ )  
    เวลาโทรหาที่บ้าน หรือที่บ้าน โทรมา  คุยใน FB หรือ Skype ก็แล้วแต่  คำถามที่เจอบ่อยๆ ก็คือ  กินอะไรรึยัง?  หรือ วันนี้กินอะไร   ซึ่งก็ต้องตอบไปตามจริง  ปกติถ้าบอกว่า กินขนมไปแล้วบ้าง  พิซซ่าบ้าง อะไรบ้าง(ทำเอง)   ที่บ้านก็จะบอกว่า  หาอะไรที่มันมีประโยชน์กินซะบ้าง =[]=  
   ดังนั้น  การที่ทางบ้านส่งเงินมาให้ ก็อาจจะหมายความว่า ต้องการให้เราไปหาอะไรที่มันมีประโยชน์กินบ้างได้แล้ว    
   ประหยัดนั่นเป็นเรื่องดี  แต่สุดท้าย เจ้าของกระทู้ก็ขอใช้เงินเกิน 500 บาท ที่มีมาแต่ครึ่งเดือนครับ  แต่รับรองว่าไม่ได้เอาไปเที่ยวเล่น หรือซื้อของฟุ่มเฟือย  
   วันนี้เจ้าของกระทู้พักทำอาหารวันนึงครับ  เพราะว่าล้างครัวครั้งใหญ่(Big Cleaning)
ไม่ได้แค่ปัดกวาดเช็ดถูแบบทุกวัน แต่ล้างทุกสิ่งอย่าง ขัดพื้น ผนัง เพดาน  เลยออกไปข้างนอกครับ กินข้าว แล้วก็ออกไปจตุจักร วันนี้มีตลาดต้นไม้ เลยว่าจะลองดูพวกพืชกินได้มาเพิ่ม  และก็แวะ โครงการหลวง อตก.  ซื้อของโครงการหลวงไปเลยทีเดียว จะได้ไม่เสียเที่ยวครับ

จากคุณ : คุ้มข้าวกล้อง
เขียนเมื่อ : 27 เม.ย. 54 20:34:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com