Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[REVIEW] สปาเก็ตตี้ผัดขี้เมา...ให้คนรักของเรา...ในวันที่เธอต้องจากลา... : โดยผู้ชายธรรมดาๆ คนหนึ่ง ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ  เช้าวันเสาร์สำหรับใครหลายๆคน อาจจะเป็นวันพักผ่อนที่แสนสบาย  แต่สำหรับผม  เช้าวันเสาร์วันนี้มันช่างดูสีเทาจริงๆ  

เพราะคนที่ผมรักเค้ากำลังจะไปในที่ที่ไกลแสนไกล  ไกลเกินกว่าที่ข้าวกล่องจากผู้ชายธรรมดาๆ อย่างผมจะตามไปส่งถึงที่ได้...

ผมจึงขอทำข้าวกล่อง  ซึ่งอาจจะเป็นกล่องสุดท้าย  ให้คนที่ผมรัก...   โดยผมเลือกเอาเมนูที่เค้าบอกว่าเป็นของโปรดของเค้า (เค้าคุยให้ผมฟังเลยนะ  ว่าที่บ้านเค้าทำอร่อยมากๆๆๆๆ)  นั่นคือ  "สปาเก็ตตี้ผัดขี้เมาทะเล" ครับ

ผมเป็นแค่พนักงานกินเงินเดือนอยู่แฟลตรูหนู  มีแค่ตัว หัวใจ กับกระทะไฟฟ้าแค่ใบเดียว...  แต่วันนี้จะลองใช้ฝีมือและหัวใจทั้งหมดที่มี  ทำเมนูสุดท้ายนี้ให้คนที่ผมรัก...  ลองติดตามชมดูครับ

เริ่มจากเครื่องปรุงอย่างแรกเลย  คือ  เส้นสปาเก็ตตี้กับเกลือป่น  เอาไว้ต้มเส้นสปาเก็ตตี้ครับ.....

จากคุณ : To_harm_never
เขียนเมื่อ : 30 เม.ย. 54 13:38:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com