Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

T_T ปิดภารกิจ ครึ่งเดือน ตอนที่ 15 ฉบับจบ มายองเนสทำเองก็ได้ ไม่ยาก + มาทำ Pastry Cream เก็บไว้ทำขนมกัน{แตกประเด็นจาก D10502855} ติดต่อทีมงาน

30/4/2554

สวัสดีเพื่อนๆห้องก้นครัวอีกซักรอบละกันนะครับ  ในที่สุด  กระทู้ภารกิจนี้ก็ดำเนินมาถึงตอนสุดท้ายได้ซะที (หมดเดือนแล้ว)  เจ้าของกระทู้ทำภารกิจไม่สำเร็จหรอกนะครับ มีเงินซะก่อน แถมใช้เงินซะก่อนด้วย 555+  มีคนเคยบอกว่ามีอะไรเกิดขึ้นก็เถอะ สุดท้ายมันก็จะผ่านไป แล้วมันก็ผ่านไปจริงๆด้วย

หลายวันมานี้ มีความสุขดีนะครับ มีอะไรหลายอย่างให้ทำ ได้พูดคุย แลกเปลียนและแบ่งปันความคิด ประสบการณ์เกี่ยวกับอาหารกัน  บางคนตามมาทุกวันก็มี  ความรู้สึกคล้ายๆกับเข้าค่ายเลย  อยู่แต่ค่าย(บ้าน) 555+   มีข้อจำกัดในเรื่องเงิน  แต่ก็ได้เพื่อนใหม่ รู้จักใครอีกเยอะแยะ  

เรื่องที่ต้องทำนอกจากเรื่องภารกิจติดพันนี่ก็มีมากเหมือนกัน  เรื่องราวเยอะแยะตะแป๊ะขวด  มีอะไรหลายแบบให้เจอ  แต่สุดท้าย เราจะรู้สึกยังไง ก็อยู่ที่เรามองล่ะครับ  ส่วนใหญ่ผมก็มีความสุขทุกวัน :D  

เข้าเรื่องอาหารกันดีกว่า  ถึงจะบอกว่าเป็นวันปิดกระทู้สิ้นเดือนก็เถอะ  แต่เจ้าของกระทู้ก็ไม่ได้ทำอะไรเป็นพิเศษนะครับ  ก็ทำของเก็บไว้กิน แล้วก็แบ่งคนอื่น กับทำของที่ตัวเองอยากกินให้หายอยาก  

ว่ากันเรื่องของมายองเนส  หลายๆคนก็คุ้นเคยกันดี อาหารหลายอย่างก็มีมายองเนส เป็นส่วนประกอบ  และมายองเนส เข้ากับอะไรได้มากมาย บางคน อะไรๆก็ชอบกินกับมายองเนส   ไส้กรอก ขนมปัง  แฮมเบอร์เกอร์  หรือจะกินกับสลัดก็ได้   จริงๆมายองเนสนั้นทำได้ง่ายนิดเดียว มีของไม่กี่อย่างก็ทำได้ แต่มีซักกี่คนกันที่จะได้เคยลองมายองเนสที่ทำเอง

จากคุณ : คุ้มข้าวกล้อง
เขียนเมื่อ : 30 เม.ย. 54 20:37:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com