Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Chubby Lawyer Cafe' - ครัวทนายอ้วน - Food For Fun :: Hot Wok Mission#2 --- หมายเลข 13 --- Spaghetti alle พี่ไข่นุ้ย ติดต่อทีมงาน

ส่งการบ้านเอาวันสุดท้ายพอดีครับ โจทย์ประจำเดือนเมษาซึ่งเป็นโจทย์ข้อ 2 ของ Food For Fun :: Hot Wok Mission มีอยู่ว่า ต้องเป็นอาหารที่ประกอบด้วยวัตถุดิบของชาติต่างๆตั้งแต่ 2 ชาติขึ้นไป

จริงๆก็คิดเอาไว้หลายอย่างครับ แต่ที่ต้องตัดเมนูบางเมนูออกเพราะว่าเนื่องจากสังขารไม่อำนวยครับ เนื่องจาก "เอ็นข้อศอกอักเสบ" หมดสั่งห้ามใช้แขน นอกเสียจากว่าเป็นกิจวัตรประจำวันครับ วันที่ 8 ก็ไปสิงคโปร์ซะอาทิตย์กว่าๆ พอกลับมาก็ไปเที่ยวพัทยามาอีก 3-4 วัน เพิ่งจะว่างจริงๆก็อาทิตย์นี้แหละครับ

ถึงอาหารเอ็นข้อศอกอักเสบจะดีขึ้นแต่ว่าก็ยังไม่อยากใช้งาแขนหนักๆครับ แล้วยิ่งหม้อ กระทะที่โปรดมันก็หนักซะเหลือเกินครับ ก็เลยต้องรอคนมาช่วยทำครับ อิอิอิ

จริงๆแล้วก็ติดเอาไว้หลายเมนูครับ แต่ที่เอาเมนูนี้มาทำก็เพราะว่าขั้นตอนการเตรียมงานน้อยดีครับ

Spaghetti alle พี่ไข่นุ้ย

*** โปรดอย่าใส่ใจกับภาษาอิตาเลี่ยนนะครับ ตั้งชื่อเล่นๆหนุกๆ คิดว่าผิดไวยากรณ์แน่ๆครับ***

แก้ไขเมื่อ 01 พ.ค. 54 14:57:33

จากคุณ : ทนายอ้วน
เขียนเมื่อ : วันแรงงาน 54 14:57:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com