Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเรื่องการตีเค้กแบบ แยกไข่แดงไข่ขาว กับ ตีแบบทั้งฟอง มันได้เนื่อเค้กที่ต่างกันยังไงคะ ติดต่อทีมงาน

สงสัยเรื่องการตีเค้กค่ะ

วิธีที่แรก ตีทั้งฟองไปเลย ก็จะใช้ สารเสริมเอสพี
กับวิธี แยกไข่แดงไข่ขาว จะใช้ ครีมออฟทาทาร์

สงสัยว่าสองวิธีนี้ ได้เนื้อเค้กแตกต่างกันยังไงคะ แล้ววิธีไหนได้เนื้อเค้กที่ฟูกว่ากัน

อย่างสูตรเค้กส้มแม่สลิ่ม ตีรวมไปเลย
กับเค้กช๊อคหน้านิ่มเชฟอุ๋มอิ๋ม ตีแยก น่ะค่ะ

ช่วยบอกหน่อยนะคะ มือใหม่งงค่ะ ขอบคุณล่วงหน้า

แก้ไขเมื่อ 02 พ.ค. 54 21:05:39

จากคุณ : สาวก HANSON
เขียนเมื่อ : 2 พ.ค. 54 21:04:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com