Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สมาชิกใหม่รายงานตัวค่ะ.... ครั้งแรกกับขนมอบ กับเค้กกล้วย(น้ำว้า)ช็อค ครั้งแรกในชีวิตเลยค่ะ ติดต่อทีมงาน

อย่างแรกต้องขอขอบคุณเจ้าของสูตรค่ะ http://topicstock.pantip.com/food/topicstock/2010/08/D9631106/D9631106.html

ปรับเปลี่ยนสูตรนิดหน่อยตามอุปกรณ์ และวัตถุดิบที่มี... พระเอกของงานนี้คือ เจ้ากล้วยน้ำว้า สุกดำหงอมสุดๆ ค่ะ .. เยอะมาก เลยคิดว่าทำอะไรได้บ้าง.. เลยมาลองหาสูตร หน้าตาเป็นยังไง ติชมแนะนำได้นะค่ะ..

สูตรที่แปมทำจะไม่ตรงเปะๆค่ะ อุปกรณ์การตวงวัดไม่มี..เลยอาศัยขวดที่พอมีขีดบ้างให้พอรู้ว่าปริมาณอะไรตรงขีดไหนค่ะ.

แปมพยายามอัพรูปแต่ไม่ขึ้นอ่ะค่ะ...ทำยังไงดี T-T ... ขี้แง.

เอาเป็นว่าถ้าหาวิธีอัพรูปได้แล้วจะเอามาให้ชมหน้าตานะค่ะ.. แต่รสชาติ คุณแม่บอกว่าโอเค เนื้อเค้กนิ่มมากค่ะ ส่วนความหอมได้กลิ่นเจ้ากล้วยน้ำว้า.. แปมใส่ช็อคชิฟไปด้วยค่ะ รสชาติเลยจะออกคล้ายๆบราวนี่.. แต่ถือว่าเป็นที่น่าพอใจค่ะ สำหรับครั้งแรกในชีวิต...

แล้วจะลองพัฒนาฝีมือไปเรื่อยๆ ต้องรบกวนเอาสูตรจากพี่ๆในห้องนี้ไปลองทำค่ะ...

จากคุณ : Oaklamai
เขียนเมื่อ : 2 พ.ค. 54 21:48:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com