Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ครัวพอใจไชโย : ขอโชว์เค้กวันเกิดพี่ไชโย หน่อยนะคะ กับ " เค้กรถไฟ " ค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ เวลาผ่านไปไวมากๆ เลยนะคะ จำได้ว่าเริ่มสมัครเป็นสมาชิกของพันทิป กับ บล็อกแก๊งค์ เมื่อปีที่แล้วตอนใกล้ๆ วันเกิด 2 ขวบ ของลูกชาย ตอนนี้ผ่านมา 1 ปีแล้วค่ะ

ได้รับอะไรมากมายจากที่นี่ ความรู้ใหม่ๆ เพื่อนใหม่ๆ และได้รู้สึกว่าเรามีประโยชน์และมีคุณค่าขึ้น เวลาที่ทำอาหารมาแบ่งปัน และมีเพื่อนๆ เข้ามาชม เข้ามาชิม ได้เป็นประโยชน์กับทุกๆ คนบ้าง

ได้เข้าไปเยี่ยมชมอาหารของเพื่อนๆ และทำให้ทำกับข้าว อาหาร และขนมที่อยากทานได้เองก็จากที่นี่ รู้สึกขอบคุณมากมายเหลือเกินค่ะ

มาตอนนี้ผ่านไป 1 ปีแล้ว วันนี้ก็เลยขอเอาเค้กที่ทำให้วันเกิดพี่ไชโยครบ 3 ขวบ มาโชว์หน่อยนะคะ
พี่ไชโยเกิดตอนปลายเดือนเมษายนค่ะ ปีที่แล้วทำเค้กหน้านิ่มรูปรถ ให้พี่ไชโย

ปีนี้พี่ไชโยเปรยๆ ว่าอยากได้รูปรถไฟ มีหรือที่พ่อแม่จะให้ไม่ได้ ก็เลยได้มาเป็นเค้กก้อนนี้ค่ะ   ...
พ่อกับแม่ช่วยกันทำสุดหัวใจเลยลูก

พี่ไชโยมีชื่อภาษาอังกฤษว่า George ค่ะ… ตั้งชื่อตามคุณปู่ ตามธรรมเนียมคนกรีก

จากคุณ : พอใจไชโย
เขียนเมื่อ : วันฉัตรมงคล 54 11:27:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com