Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากทำปลากะพงทอดราดน้ำปลา ขอคนใจดีบริจาคสูตรเด็ดให้หน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

คือเป็นคนที่ชอบทานเมนูปลาทอดราดน้ำปลามาก แต่เวลาไปทานที่ร้านตัวนึงตก 300-400 เลยทีเดียว (เคยทานที่หัวหิน 480)
อยากลองทำทานเองดูบ้างครับ ทอดปลาเองพอไหวแต่ไม่รู้สูตรน้ำปลาที่ราดน่ะครับ
เดาว่าน่าจะใช้น้ำปลาผสมน้ำซุป ไม่ทราบว่ามีสูตรและวิธีการทำอย่างไรครับ

ขอพี่ๆ ใจดีห้องก้นครัวแนะนำด้วยนะครับ พ่อบ้านมือใหม่ครับ

จากคุณ : โต้งซัง
เขียนเมื่อ : วันฉัตรมงคล 54 17:19:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com